Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: ร่วมกิจการวันแม่กับชาวบ้านองครักษ์พิทักษ์มิว (ประกาศผลแล้วจ้า! ลุ้นลุ้น)
kelo-lt Theme designed by padexx
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกิจการวันแม่กับชาวบ้านองครักษ์พิทักษ์มิว (ประกาศผลแล้วจ้า! ลุ้นลุ้น)  (อ่าน 58972 ครั้ง)
rabbit violet
ลูกสมุน
**

« ตอบ #45 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008, 07:06:00 PM »

ขอบคุงคร้า sorry

น้อง mos กับ น้อง postpet มาร่วมกิจกรรมด้วยกันนะคะ..

พี่คิดว่าผลงานของแต่ละคนที่ได้รางวัล..

มิวสิคและคุณแม่คงได้อ่านและรับทราบถึงความประทับใจ

ของแฟนคลับที่มีต่อมิวสิคกับคุณแม่..

น้องๆรีบส่งกันมานะคะ...

ขอเชิญแฟนคลับทุกคนอีกครั้งนะคะ..

ข้อความจะสั้นหรือจะยาวก็ได้ตามถนัดนะคะ

จะเป็นภาพตกแต่ง หรือประดิษฐ์อะไรก็ได้

แบบว่าจะทำอะไรก็ได้ที่คุณทำด้วย

ความประทับใจที่มีต่อมิวสิคกับคุณแม่..

ได้รางวัลทุกผลงานเลยค่ะ...เจ๊ะจูนรับรองค่ะ

ว่าของรางวัลต้องถูกอกถูกใจแน่นอน..

temporary
wink wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2008, 07:10:59 PM โดย temporary » บันทึกการเข้า
apmalee
ลูกสมุน
**

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2008, 09:52:40 PM »

ขอบคุงคร้า sorry

น้อง mos กับ น้อง postpet มาร่วมกิจกรรมด้วยกันนะคะ..

พี่คิดว่าผลงานของแต่ละคนที่ได้รางวัล..

มิวสิคและคุณแม่คงได้อ่านและรับทราบถึงความประทับใจ

ของแฟนคลับที่มีต่อมิวสิคกับคุณแม่..

น้องๆรีบส่งกันมานะคะ...

ขอเชิญแฟนคลับทุกคนอีกครั้งนะคะ..

ข้อความจะสั้นหรือจะยาวก็ได้ตามถนัดนะคะ

จะเป็นภาพตกแต่ง หรือประดิษฐ์อะไรก็ได้

แบบว่าจะทำอะไรก็ได้ที่คุณทำด้วย

ความประทับใจที่มีต่อมิวสิคกับคุณแม่..

ได้รางวัลทุกผลงานเลยค่ะ...เจ๊ะจูนรับรองค่ะ

ว่าของรางวัลต้องถูกอกถูกใจแน่นอน..

temporary
wink wink

study hard study hard study hardส่งกันมามากกกกกนิ
รางวัลมีเยอะ คริคริ
[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2008, 09:55:43 PM โดย apmalee » บันทึกการเข้า
นู๋หน่า^^CTLT
เจ้าถิ่น

« ตอบ #47 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 07:33:09 AM »

หัวไม่เก่งด้านนี้  -.-

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีดีจากบ้านองครักษ์ค้าบ

อยู่แบบซุ่มซุ่มแบบซ่อนซ่อน
apmalee
ลูกสมุน
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 12:58:30 PM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยผู้ดูแลพื้นที่หน้าเว็บไซด์ในการโปรโมทกิจกรรมบ้านองครักษ์พิทักษ์มิว โดยไม่ได้แจ้งผู้ดูแลให้ทราบก่อน ขออภัยจากใจ หากเห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสม ขอให้แจ้งมาที่อีเมล์ junehi_8@hotmail.com ขอบคุณจ้า

เจ๊ะจูนไฮขอเป็นตัวแทนชาวบ้านองครักษ์พิทักษ์มิวมาบอกโปรโมทกิจกรรมของบ้านองครักษ์มิวเนื่องในวันแม่แห่งชาติ 12 สิงหาคม
บ้านองครักษ์พิทักษ์มิวมาเชิญชวนคนที่รักมิวสิค ชื่นชอบมิวสิคทำกิจกรรมกับพวกเรากันจ้า

ประกาศจากองครักษ์พิทักษ์มิว Station

มาร่วมกิจกรรมวันแม่แห่งชาติกับองครักษ์พิทักษ์มิวกันนะริคริ

เนื่องด้วยวันที่ 12 สิงหาคม อย่างที่ทราบกันดีว่า เป็นวันแม่แห่งชาติ หรือวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระแม่แห่งแผ่นดิน วันแม่จะว่าเป็นถือว่าเป็นวันที่มีความสำคัญมากกกก เพราะอย่างทีทราบกันดีว่า บ้านองครักษ์ทักษ์มิวหลอมรวมด้วยความรัก เป็นความทรงจำที่พวกเราเหล่าองครักษ์รักมิ​วสิคกับคุณแม่ และทุกคนที่รักมิวสิคเหมือนเรา
ถ้าทุกคนย้อนภาพความประทับใจไปเมื่อปีที่แล้ว ช่วงเดือนสิงหาคมเป็นวันที่หลายคนประทับใจและหลายคนก็น้ำตาไหล น้ำลายยืด ก้ากก ซึ้งใจไปกับภาพความประทับใจที่มิวสิค เด็กหนุ่มคนหนึ่งที่อยากจะเจอแม่ทีเขารัก เด็กหนุ่มพยายามจะปีนกำแพงโดยความช่วยเหลือของเพื่อนๆที่น่ารักอย่างตี๋ พะแพง ลูกโป่ง ต้อล และพี่ๆที่น่ารักๆอย่างพี่eingeing พี่นัทที่ร่วมเป็นกำลังใจ ให้มิวสิคได้รอดมือผ่านช่องแคบแห่งความประทับใจเพื่อจะสัมผัสมือกับแม่ เป็นภาพที่ยังตราตรึงหัวใจของทุกคนไม่มีวันลบเลือน
และเมื่อเป็นวันสำคัญ ทางองครักษ์พิทักษ์มิวจึงมีกิจกรรมมาให้ทุกคนได้ร่วมสนุกกัน

รายละเอียดกิจกรรม

ให้เขียนความประทับใจในเหตุการณ์ของมิวสิคกับคุณแม่กันว่าคุณประทับใจมากแค่ไหน อาจจะตอนที่ภาพเหตุการณ์วีควันแม่ตอนมิวสิคอยู่ในบ้านก็ได้ เราจะเป็นโดราเอม่อนย้อนอดีตกัน คริคริ หรือ ใครเคยเห็นภาพความประทับใจของมิวสิคที่มีต่อคุณแม่ แล้วมาเล่าให้พวกเราทีมองครักษ์พิทักษ์มิวฟังกันบ้างนะนะนะ พวกเราอยากฟัง คุณจะเป็นชาวซุ่มซ่าม เฮ้ยย ชาวซุ่ม แต่ถ้าคุณเคยเห็นภาพประทับใจของคุณแม่กับคุณลูกคู่นี้ ไม่ว่าทีไหนก็แล้วแต่ เราอยากรู้ เราอยากอ่านทั้งนั้นเลยยย หรืออาจจะมีภาพประกอบด้วยก็ได้ ภาพมิวกะแม่ที่คุณถ่ายมาได้ หรือเขียนข้อความพร้อมตกแต่งภาพมิวสิคกับคุณแม่เล็กได้โดนใจกรรมการองครักษ์ เราอยากเห็นเช่นเดียวกัน เขียนเช่นไรก็ได้ ทำภาพ หรือวาดการ์ตูน เขียนกลอน (เฉพาะการเขียนกลอน ใครเขียนกลอนได้โดนใจน้องหมา ท่านแม่ทัพองครักษ์จะมีของรางวัลพิเศษจากน้องหมา clickdog) หรืออะไรก็ได้ ขอให้เกี่ยวกับความประทับใจที่มีต่อแม่ลูกคู่นี้ เรารับทั้งนั้นจ้า ไม่ปิดกั้นความคิดสร้างสรรค์จ้า จำนวนก็แล้วแต่จะส่งมาแล้วกัน ยาวเท่ากำแพงเมืองจีน พวกเราก็จะแหกขี้ตาอ่าน ก้ากก แต่อย่าส่งมาจะดีกว่า สงสารน้องหมาแก่ๆหน่อยเหอะ ก้ากก
     เริ่มส่งได้ตั้งแต่วันนี้ หมดเขตวันที่ 8 สิงหาคม 2008 (ขอย้ำ 2008 ใครส่ง 2009 จะหัวเราะให้ฟันน้องหมาหลุด ก้ากกกกก) ประกาศผลผู้โชคดีวันที่ 12 สิงหาคม ศกนี้
ใครที่เขียนข้อความได้ประทับใจชนะใจกรรมการ ทางองครักษ์พิทักษ์มิวจะมีของรางวัลให้ดังต่อไปนี้

รางวัลที่ 1 บัตรชมละครเวที โจโจ้ซัง (ยังไม่กำหนดวันเวลาและรอบแสดง แต่จะกำหนดตามใจผู้ชนะ เลือกได้ตามใจชอบช่วงเดือนสิงหาคม) บัตรราคา 3,000 บาท 1 รางวัล รางวัลละ 1 ที่นั่ง

รางวัลที่ 2 บัตรชมละครเวที โจโจ้ซัง (กำหนดวันเวลาและรอบแสดงตามใจผู้ชนะ) บัตรราคา 2,000 บาท รางวัลละ 1 ที่นั่ง จำนวน 2 รางวัล

รางวัลที่ 3 กรอบรูปพร้อมภาพมิวสิคกับคุณแม่ ภาพขนาด 8x10 จำนวน 5 รางวัล

รางวัลที่ 4 อัลบั้มรูปภาพของมิวสิคกับคุณแม่ จำนวน 10 รางวัล

รางวัลที่ 5 ของที่ระลึกจากต่างประเทศ ไม่กำหนดจำนวน ขึ้นอยู่กับว่าเจ๊ะจูนมีเท่าไหร่ ถ้าเจ๊ะของหมดก็ไม่มีแล้ว (แต่คิดว่าน่าจะมีเพิ่ม เพราะจะต้องไปเกาหลีใต้ด้วย) ก้ากกกกก
 ของรางวัลทั้งหมดจำนวน 18 รางวัล ไม่รวมของที่ระลึกจากต่างประเทศและของรางวัลพิเศษจากน้องหมา ก้ากกก ทั้งหมด 18 รางวัล เฮงเฮงเฮงงงงงงงงงงงงงงงง คริคริ
รางวัลอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามจำนวนการส่ง ถ้าได้รับการตอบรับมามาก เราอาจมีการเปลี่ยนแปลงและเพิ่มรางวัลได้

รางวัลพิเศษเฉพาะกลอนวันแม่ที่แต่งขึ้นมา (ห้ามคัดลอก คิดสร้างสรรค์ด้วยตัวเอง ถ้าอ่านรู้เรื่องก็รับ ก้าก) โดย น้องหมา clickdog ท่านแม่ทัพองครักษ์ 1 รางวัล (ของรางวัลมาจากขุมนรก ก้ากกก)
              เป็นเครื่องเล่น MP 4 ดิจิตอล ของ Sony สามารถไว้ฟังเพลง ดูหนังฟังวิทยุ ข้างในจะใส่เพลงที่มิวสิคร้องในเอเอฟแต่ละวีค จำนวน 1 อัน

สามารถส่งได้ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 8 สิงหาคม 2008 เราจะปิดรับข้อความ รูปภาพ ทุกๆอย่างจนถึงเวลา 24.00 น. โดยส่งมาที่ อีเมล์เจ๊ะจูนไฮนี้เลย
junehi_8@hotmail.com หรือ pijitjune@yahoo.com

(อย่าลืมส่งชื่อ พร้อมที่อยู่และเบอร์โทรติดต่อกลับด้วยจ้า)
ประกาศผลผู้โชคดีวันที่ 12 สิงหาคม รวมทั้งเราจะแจ้งผลไปตามอีเมล์ที่ท่านได้ส่งผลงานมายังเราและติดต่อโทรกลับ (ถ้าท่านสะดวกให้เราโทรติดต่อ) ที่ท่านได้ส่งข้อความมายังเรา ขอบคุณมากจ้า
           ทางกรรมการองครักษ์พิทักษ์มิวไม่รับใต้โต๊ะนะค่ะ ห้ามใครมาจ่ายใต้โต๊ะพวกเรา เมื่องั้นพวกเราจะฟ้องคดีอาญา ข้อหาให้สินบนเจ้าพนักงาน ก้ากกกกกกกกก ขอแสดงความบริสุทธิ์ว่า ไม่มีใครเล่นเส้นใดๆทั้งสิ้น อย่ามาใช้ความสนิทสนมกับกรรมการใดๆทั้งสิ้น เพราะพวกเราบริสุทธิ์ แต่ถ้าใครให้เงิน พวกเราก็รับ ก้ากกกก ไม่ใช่แหละ
ส่งมาที่อีเมล์เจ๊ะจูนไฮ junehi_8@hotmail.com หรือ  pijitjune@yahoo.com
เราเปิดรับทุกคนนะค่ะ คุณจะเป็นใครก็ได้ หรือว่าจะเป็นชาวซุ่ม หรือจะบ้านไหนก็ได้ เป็นใครก็ได้ที่รักมิวสิค ชื่นชอบมิวสิค พวกเราก็ยินดีต้อนรับและรับผลงานของทุกคนค่ะ ทุกคนมีโอกาสเท่ากันหมดนะค่ะ ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการ เราจะตัดสินด้วยความยุติธรรมเท่าที่จะมีเหลืออยู่ ก้ากกก
ใครที่ทราบข่าว ไปป่าวประกาศให้ด้วยนะ เรารับผลงานจากทุกคน  ทุกบ้านจ้า เรารับหมดจ้า ถ้าข้อความหรือเรื่องราว หรือภาพหรืออะไรก็แล้ว;แต่ของคุณ โดนใจเรา คุณก็จะไม่พลาดของรางวัลเด็ดจากเรา องครักษ์พิทักษ์มิว
เจ๊ะขอเป็นตัวแทนขอขอบคุณชาวคลับมิวสิคทุกคนที่อ่านข้อความนี้และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทกคนที่ร่วมกิจกรรม จะส่งหรือไม่ส่งผลงานกับพวกเราเหล่าองครักษ์พิทักษ์มิวในเทศกาลวันแม่

ขอบคุณจากใจ โดย junehi@Ban Ongkarak รองแม่ทัพองครักษ์ ปฎิบัติราชการแทนน้องหมา ท่านแม่ทัพ คริคริ
ขออภัยผู้ดูแลอีกครั้งที่เข้ามาโพสต์โดยยังไม่ได้แจ้งให้ทราบก่อน ขออภัยจ้า หากเห็นว่าเป็นการไม่เหมาะสม  สามารถติดต่ออีเมล์ได้ ขอบคุณและขอโทษจากใจ

study hard study hard study hardคริคริ
ใกล้หมดเขตแล้วนิ
ไวๆๆ หน่อยนะคับ คริคริ
ตื่นเต้นจัง อยากรู้จังนิ ครายจาได้รับรางวัลนิ  *_*
PANDA356
ลูกสมุน
**

รักพี่มิวสิค

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 11:41:42 PM »

ส่งไปแล้วว

น่าจะไม่ได้แน่เรยดวงไม่ดี

แต่ก้อส่งไปดู ร่วมกิจกรรม +55

ชะเง้ยยยย มิวสิคสู้ๆ

รักลิง เจี๊ยกกกก

//..หอมกระเพรานี่..//
junehi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 01:22:32 AM »

ส่งไปแล้วว

น่าจะไม่ได้แน่เรยดวงไม่ดี

แต่ก้อส่งไปดู ร่วมกิจกรรม +55

ชะเง้ยยยย มิวสิคสู้ๆ
ขอบคุณมากค่ะที่เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกเราบ้านองครักษ์
เราต้องขอบอกว่า จะได้รางวัลหรือไม่ได้ไม่สำคัญ แต่เรารับด้วยความรู้สึกดีๆๆ ขอบคุณมากคะ ที่สำคัญ เรามีของที่ระลึกสุดพิเศษมอบให้อย่างแน่นอน เพื่อเป็นการขอบคุณที่เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกเรา รับรองสุดพิเศษ! จ้า คริคริ
ใครยังไม่ได้ส่ง รีบส่งกันได้ จะหมดเขตแล้วนะ
เพียงพิณ(รึป่าว)
เจ้าถิ่น

« ตอบ #51 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 10:37:33 AM »

cry cry cry cry
มัวแต่นิ่งนอนใจว่าเหลืออีกหลายวัน นึกได้อีกทีเหลือวันเดียว
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จะทันม้ายยยยยยยยยย
 study hard

โดดสูงเข้าไว้ เด๋วบินได้ "สักวัน" ^^
ฟางข้าว..นั่นแหล่ะ
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #52 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 10:45:25 AM »

เอิ่มมมม นั่นจิ จะทันม้ายย  >___<
นู๋หน่า^^CTLT
เจ้าถิ่น

« ตอบ #53 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 11:27:04 AM »

ส่งไปแล้วนะค่ะ ไม่ค่อยสันทัดด้านนี้แต่อยากส่ง  huhu

จะว่าไปก็ไม่สันทัดเลยสักด้าน  555

มิวสิคสู้ๆ

อยู่แบบซุ่มซุ่มแบบซ่อนซ่อน
junehi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008, 12:35:11 AM »

ส่งไปแล้วนะค่ะ ไม่ค่อยสันทัดด้านนี้แต่อยากส่ง  huhu

จะว่าไปก็ไม่สันทัดเลยสักด้าน  555

มิวสิคสู้ๆ
ได้รับแล้วจ้า ขอบคุณนะจ้าที่เข้าร่วมกิจกรรมกับบ้านองครักษ์
junehi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008, 12:37:17 AM »

ประกาศ ประกาศ
ตอนนี้ขอบอกว่า ทางเราขยายเวลาให้อีกนะจ๊ะ ให้ถึงวันที่ 10 สิงหาคม เนื่องจากว่า ทางกรรมการลงความเห็นว่าน่าจะขยายเวลาให้เพื่อทุกคนจะได้มีเวลาคิด ยังเหลือเวลาอีกสองวันนะ แต่จะประกาศผลวันที่ 12 สิงหาคมนะ
เลิฟมิวสิค
ลูกสมุน
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 01:24:26 PM »

เอิ่มมม มารู้อะไรป่านนี้  question
ขอบคุณบ้านองครักษ์ที่มีกิจกรรมพิเศษให้คนรักลิง  thanks
แต่สงกะสัยจะไม่ทันแระ ขอให้กำลังใจแทนละกัน ร่วมลุ้นกับพี่ ๆ น้อง ๆ
เอ้า ใครจะได้รางวัลน้า แล้วจะมาอ่านตอนประกาศผลนะค้าบ
เอ้า สู้ ๆ ใครที่กำลังปั่นอยู่ เป็นกำลังใจให้นะคะ
junehi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 11:41:45 PM »

ประกาศผลแล้วนะจ๊ะ ไปดูได้ที่หน้าแรกเลย แก้ไขข้อความแล้วจ้า
ชะ ชะ ช่า
สมุนมือซ้าย

ยังรักลิง.. Now&Forever

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 12:07:24 AM »

ต้องขอขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ จากน้องจูน,น้องหมาและชาวบ้านองครักษ์มากๆ เลยนะคับ..  thanks
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2008, 11:18:18 PM โดย ลิงลำยอง » บันทึกการเข้า
junehi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 12:38:08 AM »

ต้องขอขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ และน้องจูนมากๆ เลยนะคับ..  thanks
ขอบคุณพี่และทุกๆๆคนที่เข้าร่วมกิจกรรมวันแม่กับพวกเรา บ้านองครักษ์พิทักษ์มิวจ้า พวกเราขอสัญญาว่า จะมีกิจกรรมดีๆๆๆมาให้อีกอย่างแน่นอน คราวหน้าแล้วกันนะ ตอนนี้ยังคิดไม่ออก ก้ากกกก ขอส่งของรางวัลกับของที่ระลึกให้เสร็จงานนี้ก่อนนะจ๊ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9
พิมพ์
Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: ร่วมกิจการวันแม่กับชาวบ้านองครักษ์พิทักษ์มิว (ประกาศผลแล้วจ้า! ลุ้นลุ้น)
kelo-lt Theme designed by padexx