Home » หัวหน้าแกงค์ » วีรกรรมลูกเพ่ »  (ผู้ดูแล: mmg, สวยที่สุด ณ จุดๆนี้)หัวข้อ: *** Diary ของมิวสิค ก่อนเข้าบ้านแมคฯ และ Week1-12 ***
kelo-lt Theme designed by padexx
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *** Diary ของมิวสิค ก่อนเข้าบ้านแมคฯ และ Week1-12 ***  (อ่าน 21878 ครั้ง)
แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~
สมุนมือขวา

ชีวิต แมว แมว ^ ^

« เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:15:46 PM »

มิวสิคตัดสินใจสมัครคัดเลือกในเข้าแข่งขันในรายการทรู อะคาเดมี แฟนเทเชีย ฤดูกาลที่ 4
โดยสมัครเข้าออดิชันจากภาคกลาง ที่กรุงเทพ ซึ่งเป็นบ้านเกิดของมิวสิค มิวสิคผ่านเข้ารอบ 100 คน
และเข้ามาออดิชั่นรอบสุดท้ายที่ โรงแรมโซฟิเทล กรุงเทพ ในวันที่ 29 เมษายน 2550
และในวันนั้น มิวสิคก็ได้ก้าวเข้าสู่รอบ 20 คนสุดท้ายของรายการ โดยได้รับรหัสประจำตัวที่ใช้ในการแข่งขันคือ V8
และได้เดินทางเข้าสู่บ้านแมกโนเลียส์ ในย่านบางนา เพื่อแข่งขันในรายการทรู อะคาเดมี แฟนเทเชียฤดูกาลที่ 4 อย่างเป็นทางการ

โอ๊ะโยะโย๋โจทย์เพลงในแต่ละสัปดาห์
ทุกสัปดาห์ มิวสิคจะได้รับโจทย์เพลง เพื่อคัดผู้ที่มีคะแนนโหวตน้อยที่สุดออกจากบ้าน ซึ่งโจทย์เพลงที่มิวสิคได้รับ มีดังนี้

สัปดาห์ที่หนึ่ง (23 มิถุนายน 2550) 
Theme - The Audition
เพลง ก่อน ของ โมเดิร์นด็อก

สัปดาห์ที่สอง (30 มิถุนายน 2550) 
Theme - Best of Me
เพลง Bad Day ของ Daniel Powter

สัปดาห์ที่สาม (7 กรกฎาคม 2550) 
Theme - 12 V 12 ครูเพลง
เพลง จงรัก ของ ชรินทร์ นันทนาคร เพลงรวม เทิดพระเกรียติ ภูมิแผ่นดิน นวมินทร์มหาราชา

สัปดาห์ที่สี่ (14 กรกฎาคม 2550) 
Theme - Boy Band Vs. Girl Group
เพลง ข่าวร้าย ของ ดร.คิดส์ ร้องร่วมกับ นัท V 1, แจ๊ค V 2, มิวสิค 8
เพลง I Want It That Way ของ Backstreet Boys ร้องร่วมกับ V2แจ๊ค V8 มิวสิค V12 ตี๋
เพลงรวม นี่แหละเพื่อน ของ U.H.T. ร้องร่วมกับ นัท V 1, แจ๊ค V 2, มิวสิค 8, ตี๋ V 12 และ โจ้ V 16

สัปดาห์ที่ห้า (21 กรกฎาคม 2550) 
Theme - ลูกทุ่ง
เพลง กระทงหลงทาง ของ ไชยา มิตรชัย

สัปดาห์ที่หก (28 กรกฎาคม 2550)   
Theme - Cover Song
เพลง ดวงใจยังมีรักของ เดอะ พอสซิเบิลโดยJoey Boy
เพลง กลุ่มชาย จิ๊บ ร.ดของพาราด็อกซ์

สัปดาห์ที่เจ็ด (4 สิงหาคม 2550) 
Theme - Super Star Super Hits
เพลง ฉันหรือเธอ(ที่เปลี่ยนไป) ของ โลโซ
เพลงคู่ V8 V6 Endless Loveของ Lionel Richie

สัปดาห์ที่แปด (11 สิงหาคม 2550) 
Theme - Tele Songs
เพลง เหลวไหล ของ มอส ปฏิภาณ
เพลงรวม โทรมาอีกแล้ว ของ DDZ Feat. ลาล่า ลูลู่
(ร้องร่วมกับ พะแพง V 3, อิ๋งอิ๋ง V 6, นัท V 1, ต้อล V 9, ตี๋ V 12 และ ลูกโป่ง V 17)
เพลงรวมชาย I Just Called to Say I Love You ของ Stevie Wonder
เพลงรวม ค่าน้ำนม ของ Spicy Kids

สัปดาห์ที่เก้า (18 สิงหาคม 2550) 
Theme - Cheer Songs
เพลง To be number 1 ของ Ricky Martin
และเพลงรวม ร้องร่วมกับ พะแพง V 3, มิวสิก V 8, ต้อล V 9, ตี๋ V 12 และ ลูกโป่ง V 17
เพลง We Will Rock You ของ Queen
เพลง Ole ของ The Name Of The Game
เพลง The Final Countdown ของ Euro
และเพลงทีม ร้องร่วมกับ พะแพง V 3 นัท V 1 และ มิวสิค V 8
เพลง Boom!!! ของ Cheer

สัปดาห์ที่สิบ (25 สิงหาคม 2550) 
Theme - Karaoke
เพลง ปาฏิหาริย์ ของ กบ ทรงสิทธิ์
ได้มีการให้เลือกเพลงจากทั้งหมด 10 เพลง ทั้งหมดดังนี้
1.ไม่ต้องรู้ว่เราคบกันแบบไหน
2.ปู
3.ประวัติศาสตร์
4.อยากเก็บเธอเอาไว้ทั้งสองคน
5.จีบฉันที
6.Slow Motion
8.ลำยอง
9.คนขี้เหงา
10.รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
มิวสิคเลือก ลำยอง ของ บูด้าเบลสซึ่งไม่ได้มีการซ้อมมาก่อนต้องร้องเป็นคาราโอเกะในห้องส่งสดๆๆ

สัปดาห์ที่สิบเอ็ด (1 กันยายน 2550) 
Theme - Dance
เพลง Bye Bye Bye ของ N'Sync
เพลง สมาคมตาชั้นเดียว (กากี่นั้ง) ของ Joey Boy ร้องร่วมกับ ต้อล V 9 และ นัท V 1
เพลงรวม เมดเล่ ร้องร่วมกับ พะแพง V 3, นัท V 1,ต้อล V9, แคท V 11, ลูกโป่ง V 17 และ ปอง V 19
เพลงเจ้าช่อมาลี ของ Mr.Team,ลองซิจ๊ะ ของ เบิร์ด ธงชัย แมคอินไตย์, All I wanna Do,
เพลง OK นะคะ ของ แคท และ ไปด้วยกันนะ ของ คริสติน่า

สัปดาห์ที่สิบสอง (8 กันยายน 2550) 
Theme - Final Round
รอบชนะเลิศ เพื่อประกาศ ความเป็น AF4 เพื่อประกาศผลรางวัล
เพลง เธอผู้ไม่แพ้ ของ เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์ ร้องเป็นคนที่สอง ต่อจากปอง
เพลง เพียงพอ ของ โปเตโต้ เกิดความผิดพลาดในรอบที่สอง จึงได้ร้องเป็นคนสุดท้าย

สัปดาห์ที่สิบสาม ( 15 กันยายน 2550 )
สัปดาห์พิเศษเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
เลือกเพลงที่เยี่ยมที่สุด จากเพลงที่ได้ร้องมาแล้ว 1 เพลง
เพลง ลำยอง ของ บูด้าเบลส  ร้องในชุดที่4 (จัดเป็นชุดละ 4 คน )
(มิวสิคร้องเป็นชุดสุดท้ายร่วมกับ คนแรกแคท  2.ดิว  3.มิวสิค  4.แจ็ค)
เพลง ภูมิแผ่นดิน รวม 20 V
เพลง แสงเทียน  รวมชาย 10 คน
เพลง พ่อแห่งแผ่นดิน รวม 20 V[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2008, 12:30:25 AM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:19:12 PM »

โอ๊ะโยะโย๋สวัดดีครับ...ผมมิวสิค นะครับ

หลายๆๆคนอาจจายังไม่รู้จักผมน้า  แต่ว่าผม V 8 นะครับ เรื่องตื่นเต้นหรอครับ ก็มีตอนถ่ายแบบ
อย่างที่รู้ๆๆกันดีอยู่แล้วครับ ก็คือแก๊งหุ่น ซึงผมเองก็อยู่ในนั้นด้วยอะครับ แบบว่าน่าอายจัง
แต่ผมถ่ายรูปไม่เป็นจิงๆๆอะครับแบบว่ากดดันมากมายเลยอะครับ คนอื่นเค้าถ่ายกัน 10 นาที
ผมเองบางที ล่อไป ครึ่ง ชม. ช่วงๆๆนั้นผมแซดมากเลยอะครับแบบว่าไม่อยากถ่ายแล้ว  ท้อสุดๆๆเลย
แต่พอทำมาเรื่อยๆๆก็ดีครับ มีเพื่อนๆๆคอยช่วย

ผมก็มีเพื่อนสนิดนะครับ ไอตี๋ พะแพง ฝน สามคนนี้จาสนิดกะผมมากๆๆ ไม่รู้ว่าเค้าจาคิดเหมือนผมรึเปล่า
แต่ผมว่าพวกเค้านิสัยดีมักๆๆ  คนอื่นก็นิสัยดีนะครับ  แต่ว่าผมไม่ค่อยได้คุย
และบางทีพี่ๆๆเค้าก็ เป็นผู้ไหญ่แล้วอะครับ คุยแล้วผมเกรงใจ^^ (ไม่ได้แก่นะครับ..อิอิ)
สามคนที่บอกเนี้ยแบบว่า คุยกันได้ทุกเรื่องครับ ตี๋กับจาไม่ค่อยแย่งอะไรไครอะครับ เวลาถ่ายรูป หรือว่าต่อคิวไรงี้อะครับ 
ไห้ๆๆเพื่อนเค้าไปก่อนเลยครับไม่ไช่ไรหรอกครับ  ไงๆๆผมก็ต้องรอเส็ดไห้ครบอบู่ดี เพราะว่ากลับบ้านด้วยกัน
เส็ดก่อนผมก็รอก่อนอีก อิอิ ทุกคนรักกันครับ อยากไห้เข้าบ้าน 20 คนเลยเนาะไงก็ช่วยๆๆไห้กำลังใจ ผมกะเพื่อนๆๆด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 12:43:50 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:21:24 PM »

:yeah:เสาร์อาทิตหยุด..ว้าววว

เห้อออออ..หลังจากที่อาทิตที่แล้วผมทำงานมาทั้งอาทิตย์เลยครับ
ทั้งถ่ายแบบเยี่ยมสื่อ..อะไรสารพัดเลยอะครับ ออกรายการไปเรื่อยอะครับ
ไม่รู้ว่าไครได้ดูป่าวอะครับ chanel[v]ก็ออก ^^
แต่ว่าที่หนุกๆๆก็น่าจามีถ่ายแบบอะครับ เพราะว่าคราวนี้ชุดมันฮาดี
มิวยังอยากเห็นเลยครับว่าจาออกมาเป็นไง   ถงหนุกยังไงก็ต้องแอบเหนื่อยอะครับ 
แต่พอรู้ว่า เสาร์-อาทิตย์ หยุด แบบว่าสุดยอดไปเลยอะครับ
เราเลยนัดเพื่อนๆๆเต็มที่เลยครับ มาเจอกันน่อยก่อนเปิดเทอม
ซึ่งอันที่จิงแล้วเราก็ไม่ได้ไปเรียนT_T มาปาตี้กันที่บ้านอะครับ และบังเอิญตรงที่ วันเกิดเพื่อนผมคนนึงพอดี
เลยมันกันไหญ่เลย แต่ผมไม่ค่อยสบายอะครับ เลยเบาๆๆดีก่า...อิอิ 
ส่วนวันนี้ผมก็ได้ไป ที่มหาลัยอะครับไปรับน้อง ไปดูๆๆเค้าน่อย
แต่ที่ไปจิงๆๆก็คืออยากไปหาเพื่อนๆๆอะครับ ไม่ได้ไป ม. นานเลยอะครับ
เดี๋ยวเพื่อนๆๆลืมหมด แต่ว่านอนกัน 6.00เช้า ตื่นกัน 9.00เช้า พอกลับจาก ม.
มาอะครับ สลบเลย...และนี่ก็ตื่นขึ้นมาเขียน BLOG อะครับ
วันนี้พอก่อนนะครับ เดี๋ยวจามาเขียนไหม่นะครับ..ขอบคุณคนอ่านนะคับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 12:45:58 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:24:02 PM »

:shy:วันเปิดตัว สุดระทึก

วันเปิดตัวครับ  งานเริ่ม 18.00 แต่ว่าพวกผม ต้องไปตั่งแต่เที่ยงเลยอะครับ
ไปนั่งๆๆเล่นๆๆกันซักแป็ป แล้วก็ต้องซ้อมละครับ  ตอนซ้อมนี่แบบว่า ไม่อยากจาพูดเลยอะครับ
ขนาดซ้อมผมยังคิดเลยอะครับว่า ตื่นเต้นมักๆๆเลย เวลาจิงจาขนาดไหนน้อ
ซ้อมไปได้ซักพัก ผมปวดหัวเลย เลยต้องไปนอนแว็ปนึงอะครับ พอตื่นมาเพื่อนๆๆครับ เส็ดกันจาหมดแล้วว
เลยต้องรีบไปแต่งตัว แต่งหน้าเลย คราวนี้พอออกมา เห็นคนแบบว่า งงเลย ทำไมเยาะจัง
พี่ๆๆเค้าไห้แอบๆๆมาทางไต้ดินอะครับ ทุกคนเลยไม่ค่อยได้เห็นตอนมาซักเท่าไหร่อะครับ 
และที่สำคัญ ทรงผมไหม่ของผมแบบว่า ไม่มั่นใจเลยอะครับ ไม่เคยมัดมาก่อนเลยอะครับ งงเลย  ไ
ม่รู้ว่าพี่ๆและเพื่อนๆๆจาว่าไง  ยังไงก็บอกกันด้วยนะครับว่าเป็นไง  พอถึง v8 ออกมาร้องเดี่ยว
ก่อนขึ้นครับ ต้องวิ่งในร้านก่อน  วอมอัพครับ ไม่งั้นสั่นตายเลย 555+ จิงๆๆนะครับ
พอตอนออกมาคนยืนห่างจากที่ๆๆผมยืนนร้องนี่แบบว่าประมาน 1-2 ฟุตเองอะครับ
ไกล้มากๆ แต่ไม่รู้ร้องไปแล้ว เพื่อนๆๆจาว่ายังไอครับ

ติ ชม บอกมิวได้นะครับ  มิสิค จาเอาไปปรับปรุง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 12:48:19 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:28:04 PM »

:handsome:มิวจะไม่ทำให้ทุกคนผิดหวังครับ

1 อาทิตย์ที่ผ่านไป ผมเอาแต่ใจตัวเองมากเลย ตื่นก็สาย บางครั้งเรียนยังหลับ ผมขอโทษทุกๆ คนนะครัย
ผมตั้งใจไว้ว่าอาทิตย์นี้จะทำตัวใหม่ จะทำตัวให้ดีขึ้นนะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีโอกาสแก้ตัวอีกหรือเปล่า

สำหรับคอนเสิร์ตวันเสาร์ผมทำได้ไม่ดีเลย ผมแอบรู้สึกแย่มากๆ ต้องขอโทษพี่ๆ น้องๆ ที่คอยเชียร์ผม
ดันทำได้แค่นั้น ผมไม่รู้ว่าจะได้ show อีกกี่ครั้ง อยากจะบอกทุกคนนะครับ
ครั้งหน้า มิวจะสู้เต็มที่ จะสู้จริงๆ เพราะมันอาจจะเป็นคอนเสิร์ตครั้งสุดท้ายในชีวิตเลยก็ว่าได้
อยากจะทำให้ทุกคนที่คอยเชียร์ผมรู้สึกภูมิใจซักนิดก็ยังดี อยากจะทำให้มันออกมาดีที่สุด

อยากบอกคุณพ่อว่าอยากเจอมาก ก่อนมานี่ผมก็ไม่ค่อยมีเวลาให้ครอบครัวเลย ต้องไปโน่นนี่ตลอด
แต่ทุกคนก็ยังให้กำลังใจ ให้เงินไปซื้อของ ผมยังไม่ได้ขอบคุณเลย อยากถือโอกาสนี้บอกเลยนะครับ
"ขอบคุณครับ ผมคิดถึงทุกคนมากๆ"

วันคอนเสิร์ตผมได้เจอ อาๆ พี่ๆ แล้วดีใจมาก นึกว่าจะไม่ได้เจอซะแล้ว ป้ายที่ทำมาให้ขอบคุณนะครับ
อยากถามพ่อซักสองสามคำ แต่ไม่ได้เจอเลย คุณปู่กับคุณย่าคงสบายดีนะครับ ไม่ต้องห่วงมิวนะครับ
อาทิตย์นี้มิวจะทำตัวใหม่ คอยดูมิวด้วยนะครับ

รักคุณปู่คุณย่ามากนะครับ วันก่อนหน้านั้นกะไปนอนกับปู่กับย่า แต่ไม่ได้ไป .....คิดถึงย่าจังวู้ย

อยากให้ทุกคนรักษาตัวดีๆ นะครับ ไม่รู้ว่ามิวจะได้ออกไปเจอเมื่อไหร่ อาจเป็นอาทิตย์หน้าก็ได้ (รึเปล่าไม่รู้)
แต่ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร อยากขอให้ทุกคนอย่าร้องไห้นะครับ ยิ้มไว้เลย อย่าน้อยก็ยิ้มรับมิวกลับบ้าน
แต่ไม่ต้องกลัวนะครับ มิวไม่ได้ท้อและมิวก็จะไม่ทำให้ทุกคนผิดหวัง

พรุ่งนี้ก็จะได้โจทย์เพลงใหม่ ไม่รู้ว่าจะได้เพลงอะไรเลย

เออ... ใช่  เพื่อนๆ ที่ไปเชียร์วันนั้น เห็นทุกคนเลย ไม่คิดด้วยว่าจะมา อิ อิ อิ ขอบใจมากๆ นะ
ครั้งหน้ามาอีกนะ คิดถึงเพื่อนๆ ทุกคน อยูาตลอดเลยนะ มากันให้หมดนะครั้งหน้าน่ะ
อย่าลืมนะ มาดูคอนเสิร์ตเราสักครั้งนะ

สำหรับคอนเสิร์ตหน้าอยากให้ทุกคนมาจริงๆ นะ มากันให้ได้นะ (ปู่กับย่าด้วย)

ส่วนเพื่อนๆ ทั้ง 4 คน V4 V10 V14 V20 พวกเราคิดถึงทุกคนมากๆ นะครับ ไม่รู้ว่าทำอะไรกันอยู่
แต่รู้สึกเหมือนทุกคนอยู่ใกล้ๆ เรานะ อยู่หลังบ้านเราเองหรือเปล่าก็ไม่รู้ คิดถึงทุกคนมากมาย

ยังนึกถึงพี่แอ้เล่นเปียโน นึกถึงน้ำฝนซ้อมเต้นหน้ากระจก นึกถึงเดีย,พี่แอนตี้
เล่นมุขขำๆ เราเจอกันอีกชัวร์ ( ผมเองแหละ) วันนี้เดี๋ยวไปนอนล่ะครับ

ขอบคุณทุกคนมากๆ ครับ
Music V8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 12:51:34 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:29:23 PM »

:Y__Y:ซุปเปอร์ประทับใจ

ทุกคนครับ..ไม่รู้จะพูดอะไรเลย มิวสิคทำได้แล้วน้า....เมื่อวานเป็นวันที่มิวจะจำไปตลอดชีวิตเลยครับ
มิวเขียนไปคราวที่แล้วบอกว่าอยากให้เพื่อน ๆ มากัน เพื่อน ๆ ก็มากันจริง ๆ แบบซุปเปอร์ประทับใจเลยอ่ะครับ
มิวเห็นทุกคนน้า มิวพยายามมองทุกทางแต่ถ้าไม่เห็นใครก็ขอโทษนะครับ
เริ่มจากเรื่องดีใจมากสุดก่อน คุณย่า, คุณพ่อ, ญาติทุกคน มิวได้เจอแล้ว เห็นเต็ม ๆ ลูกกะตาเลย
นึกว่าจะไม่ได้เจอซะแล้ว..ดีใจมากมาย

อยากรู้จังว่าข้างนอกเป็นยังไงกันบ้าง คงขำเรากันน่าดู วันนั้นมิวกดดันนิดหน่อยอ่ะครับเรื่องสุขภาพ
และเรื่องออกไปร้องคนที่สองอีก ขอบอกว่าสั่นเลยตอนขึ้นไป แต่พอได้เห็นทุกคนแล้วแบบว่า รู้สึกดีมากเลย
ผมเลยช่างมันทุกอย่างเลย ใส่ให้เต็มที่อย่างเดียว ตอนขึ้นมามิวมองหาพ่อก่อนเลยนะ แล้วก็เจอด้วย
สุดยอดมากมาย ดีใจโครต ๆ เลย...วุ้ว... ทุกคนที่มาที่ฮอล์นะครับ
ขอขอบคุณมากเลยไม่ว่าจะมาเชียร์มิวหรือเชียร์ใคร แต่ทุกคนดูมิวเล่นคอนเสิร์ต รักทุกคนมาก ๆ

ป้ายที่ทำมามิวเห็นทุกอันนะครับ ส่วนอาทิตย์นี้มิวก็จะพยายามให้มาก ๆ นะครับ
เห็นคนที่มาเชียร์แล้ว..สู้ตายครับ จะพยายามร้องเพลงเพราะ ๆ ให้คนฟังนะครับ
คิดถึงทุกคนมาก ๆ ต้องรีบเขียนนะครับอาจจะวกไปวนมาหน่อย Sorry นะค้าบ ^.^
งานนี้ไม่มีอะไรต้องพูดกับทุกคนมี 1 คำครับ ?ซึ้ง? มันซึ้งจริง ๆ นะ ถ้าไม่มีทุกคนพูดตรง ๆ วันนี้มิวแย่แน่ ซึ้งครับงานนี้

มาที่ครอบครัวผมบ้างเห็นหน้าย่ายิ้มแย้ม มิวดีใจมาก ย่าคงสบายดีนะครับ
นั่นก็คือรวมถึงคุณปู่เพยด้วย โล่งใจไปมากมาย ดูแลตัวเองดี ๆ นะครับ มิวออกไปเดี๋ยวมิวจะไปดูแลเอง...อิอิ ^v^

ตอนนี้ไม่รู้ว่าข้างนอกจะเป็นไงบ้างน้อ คงดูเรากันมันเลยโดยเฉพาะเพื่อน AF 4 ของเรา 8 คน
ทุกคนคงดังกันไปแล้ว..สู้ ๆ นะทุกคน

มาถึงคุณพ่อ คุณพ่อมิวแข็งแรงอยู่แล้ว สบายดีแน่นอน...
เย้ ๆ มิวคิดว่าอาทิตย์ที่ผ่านมามิวน่าจะทำตัวดีขึ้นมาบ้างนะครับ คงทำให้ปู่, ย่า ยิ้มได้บ้าง
มิวจะพยายามทำให้ดีที่สุดนะครับพ่อ ไม่ต้องห่วง!
ผมสู้ตายครับ เรื่องอยากจะขอร้องก็คงอยากให้พ่อรักษาสุขภาพ ดื่มเหล้าให้น้อยสงสักนิด..
ไปกินข้าวบ้านปู่ ย่าบ่อย ๆ นัดเพื่อนมาปาร์ตี้ที่บ้านคอยเชียร์มิวบ้างนะ..อิอิ ^v^ 
ก็ไม่มีอะไรมากครับหมดละ ส่วนแม่มิวหวังว่าแม่จะมาดูมิวเล่นคอนเสริต์นะครับ มิวจะมองหาแม่ทุกครั้งนะครับ
รักและคิดถึงแม่มาก ๆ วันนั้นอาแอนบอกแล้วนะครับว่าโทรคุยกะแม่อยู่ รักแม่มากนะ...ขอบอก

มาที่เพื่อน ๆ ถ้าไม่มีพวกเธอ/นาย ผมอาจจะไม่มีวันนี้เลยด้วยซ้ำ สุดยอดมาก...
เราไม่ลืมทุกคนแน่ น้อง ๆ ที่มาเชียร์น่ารักกันทุกคนเลย พี่เห็นทุกคนนะ

ตอนนี้บรรยากาศในบ้านค่อนข้างเงียบเหงา เพราะจาก 20 คนเหลือ 12 คน แต่เราก็ยังสนุกกันได้บ้างบางเวลา
มิวก็ไม่รู้จะทำตัวยังไงอ่ะครับ แต่บางทีทำอะไรพลาดพลั้งไปขอโทษด้วยนะครับ
มิวก็จะพยายามปรับ ๆ ให้มันดีนะค้าบบบบ เอาใจช่วยมิวด้วยน้า น้องบิ๊ก, น้องนน, อีส
พี่ดีใจมากนะที่น้องมา อย่าดื้อกันล่ะ เป็นเด็กดีนะจ๊ะน้อง เดี๋ยวพี่จะออกไปให้รางวัล
เอาเป็นว่าขอให้ทุกคนแข็งแรงร่ำรวย สดใส ประสบความสำเร็จทุกคนนะครับอวยพรในฐานะวันเกิด
ขอบคุณทุกคนที่ Birthday มิวนะ สู้ ๆ กันทุกคนนะครับ มิวก็สู้ด้วย

มาถึงเพื่อน  AF4  ผมไม่อยากให้มีวันเสาร์เลย มันรู้สึกแปลกมาก ๆ ?ดีใจแต่ไม่ดีใจ? ผมยังไม่เข้าใจเลย
อยากให้ทุกคนกลับมาอยู่ในบ้านมากมาย อยากได้รอยยิ้มเสียงเพลงแบบเดิม ๆ T,T?
ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ นะครับที่ให้กำลังใจมิว บอกให้มิวสู้ ๆ อยู่ตลอด
เป็นเพราะพี่ ๆ เพื่อน ๆ เลยนะ ไม่งั้นมิวคงท้อไปแล้ว อยากให้ทุกคนสู้ ๆ นะครับ
ขอให้ประสบความสำเร็จรุ่งเรืองมาก ๆ มากกว่าพวกผมอีกยิ่งดี ทุกคนเก่งมากจริง ๆ

- น้ำฝน อย่าท้อนะ สู้ ๆ เอาใจช่วยเธออยู่ตลอด มิวกะแพงคิดถึงเธอมากมาย 55 จริง ๆ นะ)
จำไว้นะเธอมีอะไรดีอีกเยอะแยะ

- พี่บอม ขอโทษเรื่องร้องเท้าอีกรอบ ขอบคุณพี่มากนะครับที่คอยปลอบคอยบอกข้อบกพร่องผมทุกอย่าง
พี่ใจดีมาก พี่เป็นพี่ที่ดีโครตอ่ะ ขอบคุณทุกอย่างครับพี่

- พี่แอนตี้ + พี่เดียร์ พี่สองคนแบบว่าจะบอกว่าไรดีอ่ะครับ พี่ ๆ สวยอ่ะ 555! จริง ๆ นะ พี่เดียร์
มิวออกไปเราคงได้ไปเที่ยวกันบ้าง อิอิ.. พี่แอนตี้ด้วย บอกให้ ผมกินยา พี่ ๆ ดูแลตัวเองดี ๆ ด้วยน้า รักพี่มากนะครับ (แม่) ^v^ 

- พี่แมน ขอบคุณพี่มาก พี่คอยเตือนผมในหลายเรื่อง บางทีทำให้ผมคิดอะไรบางอย่างได้เลย
พี่เป็นคนนึงเลยที่ทำให้ผมปรับตัวในอาทิตย์ที่ผ่านมา ขอบคุณมากครับพี่ชาย

- ดิว ไอ้แนวศิลปะ วันนั้นแกร้องเจ๋งมากว่ะ ออกไปถ้าไปศิลปากรพาไปเที่ยวบ้างนะ อยากจะบอกว่าแกร้องเพลงเพราะมาก
จริง ๆ นะ ในผู้ชายน่ะชอบสียงแก สู้ ๆ โว๊ยดิว สู้เพื่อแม่โว้ย..

- พี่แอ้ เสียงเปียโนยังจำได้น้า พี่เจ้าหญิงสู้ ๆ นะพี่ เป็นคนเงียบ ๆ มาก ๆ อย่าไปกลัวใครนะพี่ ลุยเลย
พี่ประสบความสำเร็จทางดนตรีแน่ ผมฟันธง พี่แอ้มีอะไรดีเยอะนะครับ จริง ๆ นะพี่

- เอี่ยว เราไม่ค่อยได้คุยกันมาก แต่ความพยายามเอ็งสุดยอดมากจริง นับถือมาก ๆ ครับ นายเป็นนายแบบแน่นอน
งานเยอะชัวร์ วันนั้นนายเจ๋งมากนะ ยังไม่ได้ชมเลยถือว่าเป็นการบอกเลยละกัน สุดยอดว่ะเอี่ยว แล้วเจอกันนะเพื่อน

คิดอยู่เสมอนะว่าทุกคนอยู่ใกล้ ๆ คอยเชียร์พวกเราด้วยนะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างครับ

เออ..ใช่เพื่อนที่มหาลัยพวกเธอสุดยอดมาก มากันเยอะเลย และเพื่อนมิวที่มาวันนั้น
มิวดีใจมากนะอยากให้มากันบ่อย ๆ นะ อยากเจอเพื่อน ๆ บ้าง คิดถึงพวกเอ็งมาก ๆ กินไรก็กินกันเผื่อบ้างล่ะ
ขอบคุณทุกคนมากนะครับ มากันบ่อย ๆ นะจ๊ะ (ยู้, แพร, เอ, นน, ปิ้ม, ปู) ขอบใจมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 12:58:55 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:30:38 PM »

:wink:วีคแห่งเรื่องราวมากมาย

อาทิตย์ที่ผ่านมานี้เพื่อนๆ น่าจะรู้ว่ามีเรื่องมากมาย เกี่ยวกับผมฉบับนี้อาจจะยาวพอสมควรนะครับ ยังไงอ่านกันให้จบนะครับ

อาทิตย์นี้เพลงค่อนข้างโหดร้ายหน่อยๆ แต่ว่าเพลงที่ผมได้เนื้อสั้นมากมาย 
ต้องขอบคุณคุณครู voice นะครับ เพลง ? จงรัก? ขนาดเนื้อสั้นยังร้องผิดเลย  t~t หน้าแตกสุดๆ เพลงดังมาก
เปิดมาคำแรก ?อย่าเพียงถาม? เกือบไปแล้ว ยังโชคดีกลับมาได้ทัน ไม่รู้ว่าร้องออกมาเพื่อนๆพี่ๆ จะชอบกันรึป่าว 
แต่ว่าวันนั้นตื่นเต้นมากครับ สั่นมากๆ ถ้าไม่ดียังไงก็ขอโทดน้าค้าบ 

ในอาทิตย์นี้มีหลายเรื่องที่เฮฮามากครับ เรื่องแรกเลย เรื่องวันเกิดผมเองครับ
วันแรกเลยน่าจะหลัง 24.00 แล้วเพื่อนๆ ก็ไปเรียกมาที่ห้องครัว
แต่อันนี้แอบรู้หน่อยๆ ครับ มา Happy Birthday แล้วก็กิน cake swensen กันอร่อยมากมายครับ
cake icecream ^v^ ผมก็ดีใจมากแล้วที่มีงานในบ้าน AF

ก็คิดว่าจะไม่มีอะไรแล้วครับ  พอวันต่อมา Class Dance เป็นเรื่องที่ต้องจดจำไปตลอดชีพเลยครับ   
เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมก็เข้าไปเรียน Class Dance ปรกติครับ 
แต่ว่าครูฮีจง กับครู Ray เค้าเตี๊ยมพี่โจ้กับพี่นัทแล้วว่าจะเซอไพรส์ผมเรื่องวันเกิด 
กะจะแบบทำให้ผมเครียดจัด โดยการให้เต้นใหม่เรื่อยๆ ถ้าเต้นไม่ได้ให้วิดพื้น 10 แล้วต้อง 5-6 ครั้ง
โดยแบบพี่โจ้ พี่นัท ได้ตุ๊กตาทองครับ หลอกผมเนียนมาก พี่โจ้นี่แบบแสดงบทโหด แบบเกลีดผมเลยอะ
ผมก็แบบไม่รู้จะขอโทดพี่เค้ายังไง เพราะเป็นคนทำให้เค้าโดนวิดพื้น พักหลังสติแตกเต้นไม่ได้เลยครับ
ครูเป็ดก็เอากับเค้าด้วยครับ สุดยอดเนียนมากมาย พอโดนสัก 5-6 รอบ เค้าพอทำท่าไม่พอใจ
แล้วก็บอก ?พอเหอะๆ? cooldown พอตอนรวมเค้าก็หน้าบึ้งแล้วออกจากลุ่มไป พอผมกำลังจะหันไปเคลียร์
ผมหันไปครับ...เจอพี่โจ้,พี่นัท,ครูฮีจง มาพร้อมกัน Cake ผมแทบคลั่ง โดนต้มเต็มเปา แทบคลั่ง
กลิ้งเป็นบอลเลยครับ สุดยอดมากๆ ครับ  ผมซึ้งมากๆครับ งานนี้จำไปนานชัวร์
และต้องขอบพระคุณ ครูฮีจง,ครูRay,ครูเป็ด,พี่โจ้,พี่นัท,ตี๋,เพื่อนๆ,พี่ทีมงานทุกคนครับ
(ไอ้ตี๋นี่มันแน่มากครับถ้าใครได้ดูจะรู้ว่ามันใจมากครับ สุดยอด !)

เล่ามานานรายละเอียดมันมีเยอะนะครับ  หวังว่าจะได้ดูกันสดๆ ผมคิดว่าเค้าจะเอามาออกไฮไลท์ ชัวร์เลย 
เออ..ใช่  วันพฤหัส ครูฮีจง+ครู Ray เค้าทำอาหารมาเลี้ยงอีก 
ผมล่ะไม่รู้จะขอบคุณยังไงเลยครับ ถือเอาที่นี่ ?ขอบพระคุณ? เลยนะครับ  พอแล้วดีกว่าเดี๋ยวจะเบื่อกัน
อาทิตย์นี้รู้สึกได้เลยครับว่ามันเร็วมาก ไม่รู้ว่าข้างนอกจะเห็นอะไรดีๆในจอ TV บ้าง คงมีเรื่องให้ขำกันแน่นอน

วีคนี้คนที่ออกคือ พี่ปอง V19 (แม่ผมเอง af) พี่เค้าทำได้ดีมากในวันเสาร์ที่ผ่านมา
ไม่รู้จะพูดไงอะครับ เซงอะครับ t~t ที่สำคัญยังไม่ได้เขียนไดอารีให้พี่เค้าเลย
ถ้าพี่ปองได้อ่านนะครับ อยากจะบอกว่า วันนั้นพี่สุดยอด แล้วผมว่าพี่ดังแน่นอน^v^ 
ผมทำได้แย่กว่าพี่เค้าอีก ต้องขอโทดทุกคนด้วยนะครับ ทำไว้ไม่ดีเลยอะครับ แต่ผมก็เต็มที่แล้วนะ
แต่วันนั้นมันตื่นเต้นมากครับ (ร้องผิดอีก 5-5) 
มิวเห็นเพื่อนๆ ทุกคนนะครับ อาๆพี่ๆน้องๆ มาทุกครั้งเลยโดยเฉพาะ พ่อ , ย่า มาให้กำลังใจทุกครั้งเลย 
ขอโทษนะครับพ่อที่คราวนี้ร้องแย่ เดี๋ยวแก้ตัวใหม่ครับ ไม่รู้จะได้เพลงอะไร ตอนอ่านกันก็น่าจะรู้แล้ว

ตอนนี้ในบ้าน AF ก็มีความเหงาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  เพราะว่าคนน้อยลงไปเรื่อยๆอยากจะขอบคุณทุกๆกำลังใจนะครับ 
ไม่รู้ว่าข้างนอกเป็นยังไงกันบ้าง จะมีคนเชียร์มิวเยอะไหมก็ไม่รู้  เยอะไม่เยอะก็ขอบคุณทุกคนนะครับ
ไม่รู้จะพูดไงอ่าครับ  อยากเจอทุกๆ คนนะครับ เพื่อนทุกคนมาได้ก็มานะ  อยากเห็นสักครั้งที่มาพร้อมๆ กันนะ
โดยเฉพาะ 9 แย้ และบ้านพ่อ มากันให้ได้นะเฟ้ย ^o^ คิดถึงพวกเอ็งมากๆ

ย่าครับถ้าพาปู่มาได้ก็พามาด้วยนะครับ  มิวจะได้ไหว้ปู่ด้วย (จริงๆ แล้วอยากรู้ว่าปู่สบายดีไหมอะครับ)
มิวจะพยายามให้เต็มที่นะครับ สำหรับ week หน้า นี่ถ้าได้เพลงเข้าปากนะครับ จะดีมากเลย ใช่แล้ว!
ป่านนี้คงจะได้ฟังเพลงที่ผมอัดไว้แล้ว อัดไว้ก่อนที่จะเข้าบ้าน เน่าหน่อยนะครับ แต่อยากให้ทุกคนฟังจริงๆครับ 
ในจอ TV ข้างนอกผมทำอะไรเน่าๆ ออกไปก็ขอประทานโทษนะครับ ไม่รู้ทำอะไรบ้างอะครับ t~t 
ตอนนี้ผมรู้สึกอยากร้องเพลงที่ถนัดก่อนออกจากบ้านจังเลย  แต่เพลงที่ถนัดไม่มาซักที ไม่รู้ว่าจะได้อยู่ร้องรึป่าวด้วยซ้ำ
ในคอนเสิร์ตที่ผ่านมา ที่มิวอยู่มาได้ก็เพราะทุกคะแนนโหวตนะครับ คนที่ไม่ได้มา มิวอาจจะไม่ได้เห็น 
แต่มิวขอบคุณมากๆ นะครับ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี เอาเป็นว่าอยากให้รู้อะครับว่า ทุกคนทำให้มิวมีวันนี้นะครับ
ทำให้มิวได้ร้องเพลงในThunder dome  มิวซึ้งมากๆ ครับ
มันทำให้มิวรู้สึกดีขึ้นมากเวลาทำอะไรบางอย่างพลาดไป (เช่น ร้องผิด)  ถ้าไม่มีทุกคนมิวคงซีดไปแล้ว

สุดท้ายแล้วก็อยากจะขอให้ทุกคนโชคดี รักษาสุขภาพดีๆ โดยเฉพาะครอบครัวและเพื่อนผมทุกคนนะ 
ขอให้แข็งแรงโดยเฉพาะ (ตับ)  คิดถึงทุกคนนะครับ  เออใช่ วันนั้นเห็นแมวน้อยหน้าเวทีด้วย 555! ดีใจมาก

เจอกันนะเพื่อนๆ ทุกๆคน
Music V8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:04:14 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:31:33 PM »

:)~:โห....เพื่อนๆ พี่ๆ มาเชียร์กันเยอะเลย

สวัสดีครับทุกคน..................

เสาร์นี้ผ่านมาทุกคนก็คงเห็นแล้วว่าผม...^o^   หวิดไปแล้ว  มีเรื่องให้ลุ้นกันเลย  ผมละเสียวว๊าปเลยครับ 
สองครั้งแล้วที่ผมไปยืนอยู่หน้าเหว แล้วไม่ได้ตกลงไป  แต่ว่าถึงเมื่อวานผมเป็นคนที่ต้องออกไป ผมก็ไม่เสียใจนะครับ
เพราะเมื่อวานมิวรู้สึกว่าเป็นเวทีที่มิวชอบมากครับ เสียงเชียร์ของทุกคนแบบว่า  ทำให้มิวหายตื่นเต้นได้จริงๆ อะครับ

มิวขอบคุณทุกคนมากนะครับ ทุกคนที่คอยให้กำลังใจ ไม่ต้องกลัวมิวท้อนะครับ 
ถึงมิวจะรู้ว่าต้องออกอาทิตย์หน้าหรืออาทิตย์ไหน มิวก็ไม่กลัวแล้วครับ แค่นี้มิวก็รู้สึกดีมากๆ แล้วครับ สำหรับทุกอย่าง
อย่างน้อยอาทิตย์นี้ก็ได้กินฟูจิ...อิอิ  ^o^ 

มิวไม่ได้เครียดนะครับ สบายใจได้  เพราะฉะนั้นทุกๆ คนก็ห้ามเครียดด้วย
โดยเฉพาะครอบครัวมิวนะครับ (บอกไว้เฉยๆครับ อาจไม่มีใครเครียดก็ได้) ดูมิวด้วยรอยยิ้มดีกว่า  ^o^ 
ตอนนี้มิวกังวลก็แค่เรื่องเสียงอะครับ กลัวจะเจ็บคออีก  โชคดี week ที่ผ่านมาเสียงไม่สูงมาก เลยได้พักบ้าง 

เออ...ใช่  เมื่อเช้าวันเสาร์คุณปู่ไปส่งมิวแถวๆ หน้าบ้านแมคโนเลียด้วย  แบบว่า ?สุดยอด? สบายใจขึ้น 100เท่าเลย
อยากจะบอกว่าอาเอขับรถระวังนะครับ (เสียวแทน ^o^) ว่างวันไหนมาดูคอนเสิร์ตหลานบ้างนะครับปู่ 
วันคอนเสิร์ตเห็นอีกหลายๆ คน คนแรกเลยไอ้เอ็ม-ดีใจนะโว้ยที่เองมา
(คนอื่นหายไปไหนหมดอ่ะ ชวนๆ กันมาบ้างดิ มากันให้ครบเลยขอสักครั้งนะ สัญญานะโว้ย)  ,
ยู่ยู้- ขอบใจที่มาให้กำลังใจมิวนะครับ วันหลังชวนเพื่อนๆ มาอีกนะครับ ดูแลตัวเองด้วย  ^o^

เพื่อนๆ ที่มหาลัยนายทุกคนแน่มาก ขอบใจมากเพื่อนอย่าลืมมากันอีกนะ, พี่บี+พี่น้อง-มาหน้าที่นั่งเลย (ต้องมากันอีกนะจ๊ะ) 
พี่ๆ น้องๆ ที่มาเชียร์ ? พวกพี่ทำให้มิว...ไม่รู้จะพูดไงอะครับ มันบอกไม่ถูก
ถ้าไม่มีพวกพี่ๆ น้องๆ คอนเสิร์ตวันนั้นมิวแย่ชัวร์เลย มันเหมือนทำให้เราหายตื่นเต้น
ทำให้เรา...เหมือนมีไรสักอย่าง 555! ไม่รู้ซิครับ  แต่ไม่ได้โม้จริงๆนะครับ
เอาเป็นว่ามันรู้สึกดีมากเวลาขึ้นไปบนเวที ต้องมากันอีกนะ (จะรอ) ^o^ 

ส่วนตัวแล้ว week นี้ เป็น week ที่มิวชอบมาก เพราะได้ขึ้นเวทีกับเพื่อนๆ โดยเฉพาะไอ้ตี๋+พะแพง
เสาร์ที่ผ่านมาคนเยอะมาก แต่ไม่รู่ว่ามาเพราะช่วงท้ายกันรึเปล่า ...อิอิเพลงที่มิวร้องทุกเพลงไม่รู้จะชอบกันป่าวนะครับ
แต่ก็เต็มที่แล้วอะครับ week นี้ อะไรหลายๆ อย่างจวนตัวมากมาย เพื่อนๆ ทุก V ก็เต็มที่กันทุกอย่างอยู่แล้ว
หวังว่าทุกคนคงจะชอบคอนเสิร์ตที่ผ่านมากันนะครับ  แต่ดูๆ แล้วคงชอบกันอยู่แล้วหละ ก็ปิดท้ายซะ Super jounior 

ข้างนอกตอนนี้จะเป็นไงบ้างน้อ ....ในเว็ปมิวจะมีกี่สมาชิกกี่คนแล้ว จะมีข่าวอะไรมั่งในบ้านบ้าง
เพื่อนๆ อีก 10V จะอยู่ไหน พวกมิวได้แต่เดาแหละครับ 

มาถึงที่บ้านกันบ้างเป็นยังไงบ้างครับ อยู่บนเวทีเห็น พ่อ,ย่า,ทุกๆคน แต่ลงไปหาไม่ได้
มันบอกไม่ถูกเลยครับ มันคิดถึงมากๆ น้องอัส มาทุกครั้งเลย  ^o^ พ่อ-นิ้วโป้งที่ชูให้เจ๋งมาก เห็นแล้วฮึดเลย..อิอิ 
ย่าด้วยแค่หน้าย่ามิวเห็นมิวก็ฮึดแล้ว อาเอ อาเอก,พี่แหม่ม,พี่โน มิวดีใจมากนะครับ มากันอีกนะครับ ชอบ...^o^ 

ในบ้านอาทิตย์นี้ไม่ค่อยมีอะไรครับ วันๆ มีแต่ซ้อม-เรียน-กิน-นอน เวียนไปเวียนมา
ไม่รู้ว่าอาทิตย์หน้าจะเป็นอย่างนี้อีกป่าว เหนื่อยแต่ก็สนุกดีครับ Blocking บางเพลงที่แบบว่า
เพิ่งไปเปลี่ยนเอาวันคอนเสิร์ตเลย ซ้อม 1 รอบลุย ผมคิดว่าครูคงลุ้นกันมากมายในหลายๆ เพลง 
บ้านตอนนี้คงเงียบเหงาขึ้นเยอะเลยอะครับ เริ่มหายไปเรื่อยๆ จาก 20 สู่ 10  t^t 
ไม่รู้ว่าอาทิตย์นี้จะเป็นไง จะได้โจทย์เพลงอะไรน้อ.... อยากรู้จังสำหรับเพื่อนๆอีก 10 คน (10V)
พวกมิวคิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆ มากโคตรเลยอะ อยู่แบบนี้มันน้อยๆ ยังไงไม่รู้ หวังว่าทุกคนคงจะดูพวกเราอยู่นะครับ
อยากให้เค้าอนุญาตให้มาบ้านนี้ได้เนอะ ตอนนี้ที่บ้านไม่ได้ครื้นเครงเหมือนแต่ก่อนเลย  แต่ก่อนมีแต่ความเฮฮา 
ถ้าได้ดูพวกผมก็คงจะขำโดยเฉพาะ ไอ้ตี๋-ผม-พะแพง  รักษาสุขภาพกันนะครับ  ออกไปเราเจอกัน

สุดท้ายแล้ว week นี้มิวก็รอดมาได้อีก week นึง  มันเป็นอะไรที่มิวไม่คาดคิดด้วยซ้ำ
ทุกคนที่มาเชียร์ ทุกคนที่มาให้กำลังใจ เสาร์หน้าไม่รู้จะเป็นยังไงอะครับ แต่จะลุยเต็มที่ครับ
ถ้าว่างๆ ก็มาดูคอนเสิร์ตมิวนะครับ อย่าลืมน้า ค้าบบ  เสาร์นี้มาเจอกัน รีบๆมาดูก่อน...อิอิ   

ขอให้ทุกคนสุขภาพแข็งแรงคับ

บ้ายบายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:09:23 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:32:35 PM »

:-.-:เมื่อความกลัวเปลี่ยนเป็นคำว่าลุย

^v^ ผ่านมาอีกหนึ่งอาทิตย์แล้ว 
อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยมีอะไรมากครับ ต่างคนต่างตั้งใจกับโจทย์เพลงตัวเองอย่างเต็มที่ ผมเองก็แอบเครียดกับตัวเองนิดหน่อย 
เพราะวันแรกผมร้องไป มันไม่ค่อยดีเลยครับ ค่อนข้างแย่เลยด้วยซ้ำ แต่ก็ถูๆ ไถๆ ผ่านมาได้ครับ เรื่องในบ้านที่ผ่านมาก็เรื่อยๆ ครับ 
แต่เราทุกคนก็สนิทกันมากขึ้นรื่อยๆ ใกล้ชิดกันขึ้นเรื่อยๆ โดยเฉพาะผม-พะแพง-ตี๋ ใครซักคนออกไปผมคงแย่ชัวร์
แต่ผมมั่นใจเพื่อนผมสองคนนี้ไม่ออกหรอกครับ  เห้อ....ไม่อยากให้ใครออกอีกแล้วเลยครับ 

!ใช่ๆๆ! วันนี้เล่นเกมแข่งกัน ใครชนะได้เสื้อแป๊บซี่ มีลายเซ็นระดับโลกมากมาย (4ตัวครับ) ทีมผมชนะด้วย ^o^
เล่นกันขำๆครับ ขอบคุณ PEPSI นะครับที่ให้เสื้อพวกผม เพราะว่าโดยส่วนตัวชอบเล่นฟุตบอลมากกก

ต่อไปเอาเป็นเรื่องดีใจที่สุดก่อน นั่นก็คือ เรื่องคุณแม่ผมเอง คุณแม่ผมมาดูด้วย มิวดีใจมากนะครับ 
คราวก่อนๆ ที่แม่ไม่ได้มาดู มิวไม่ได้น้อยใจแม่นะ  มิวเข้าใจว่า แม่ไม่ได้ไม่อยากมา
แต่อาจจะเป็นเพราะเหตุผลอะไรบางอย่างที่ทำให้แม่มาไม่ได้ หรือลำบากใจนิดหน่อย
แต่คราวนี้แม่ก็มา ไม่รู้ว่าแม่นั่งตรงนั้นตั้งใจรึเปล่า ถ้าแบบว่าไม่ได้ตั้งใจนะครับ...ฟลุ๊กมากมาย 
เพราะมิวออกมาจากรูใต้เวทีข้างนั้นพอดีเลย ตรงกับแม่พอดี ออกมาแล้วแบบว่า 
อ๊าก...แทบคลั่ง แล้วพอแม่เอื้อมมือมาหา เราไปจับไม่ได้อีก !เซงโคดดเลย t~t 
แต่แค่นี้ก็รักแม่มากมาย ดีใจจนบอกไม่ถูกแล้วแม่ ก็สุดยอดคับ...สุดยอด  อย่าลืมมาดูคอนเสิร์ตลูกมิวอีกน้า 

ส่วนครอบครัวแย้มแสงนะครับ เจอทุกคนเลย (ขาดปู่ไป)แต่ไม่เป็นไรครับ เพราะว่าคุณปู่คงดูมิวอยู่ที่บ้านแน่นอน 
คิดถึงทุกคนมากๆ นะครับ มีโอกาสบอกได้อาทิตย์ละครั้ง อย่าเพิ่งเบื่อกันน้า และหวังว่าทุกคนจะได้อ่าน V-Diary ทุกครั้ง

อยู่ที่นี่มีรูปครอบครัวไม่ครบ อยากได้มาก ถ้าว่างๆ รวมๆ ถ่ายกันแล้วส่งมาให้มิวนะ อย่าลืมนะจ๊ะ 
เห็นทุกคนวันนั้น ทั้ง  ย่า,พ่อ,อาๆ ทุกคน,น้องๆ ทุกคน (นนท์พี่ก็เห็นนะ)คงไม่ต้องบอกว่ารู้สึกยังไงของมันชัวร์
มาเชียร์มิวกันเหนื่อยรึเปล่าครับ  รักษาสุขภาพกันดีๆ นะครับ พักผ่อนกันเยอะๆ คราวหน้าจะได้มีแรงมาเชียร์มิวกันอีก
โดยเฉพาะปู่ไม่ต้องเครียดนะครับ ส่วนย่าก็ยิ้มเยอะๆ น้ออ ขอบคุณอาเอ,พี่โน,บี,พี่ปุ่น,ปู่เพย ที่มาส่งมิวสิคหน้าบ้าน 
ดีใจมากนะครับที่เห็นปู่แข็งแรงดี ให้กำลังใจมิวได้เยอะเลย พ่ออย่าลืมนะ ไปกินข้าวบ้านย่าบ่อยๆ ไปดูมิวใน TV กันที่นั่น
และพ่อเองก็ดูแลตัวเองกันนะครับ วันเสาร์ก็ลองโทรชวนพวกเจิดดู เผื่อมันจะมากัน คิดถึงพ่อนะอย่าลืมส่งรูปมาให้มิวกันนะครับ             

มาถึงเพื่อนๆ บ้าง ว้าว...คราวนี้มากัน  ขอบใจพวกนายมาก
เพื่อนที่มหาลัยเห็นเอ็งกันทุกคนนะ ใส่ช๊อปมาเลย มาเชียร์ผมกันอีกนะพี่น้อง  ถึงเพื่อนซี้ 9 แย้ มากัน 2 แย้ ^^^
แต่ดีใจนะที่เห็นพวกเอง คิดถึงเวลาในวงเรามากๆ อย่าลืมกันนะครับท่าน ไงออกไปเราเจอกันชัวร์ ....
เพื่อน! ที่สำคัญมาอีกนะ เราเชื่อว่านายต้องมา มากันให้ครบละ จะรอ ^o^   

มาพูดเรื่องวันเสาร์บ้าง  เพลง ?กระทงหลงทาง? มิวทำเต็มที่แล้วนะครับ อาจจะไม่ดีมาก
แต่มิวก็พยายามสุดแล้วครับในเวลาที่มีอยู่ ก็เหมือนเดิมครับอยากจะขอบคุณทุกๆ กำลังใจ ทุกๆ เสียงเชียร์ที่ให้เพื่อนมิวและให้มิวเอง 
อย่างที่เคยบอกนะครับ เสียงเชียร์ทุกเสียงทำให้พวกผมเปลี่ยนจากคำว่า กลัว เป็นคำว่า ลุย   ได้ยังกะพลิกฝ่ามือ ^o^ 
มันให้กำลังใจพวกผมได้มาก...มากจริงๆ นะครับ 
ใน Week แรกนั่นก็คือ เวทีแรกของมิว ทำให้มิวรู้สึกเลยว่าบน state มันกดดัน,ตื่นเต้น,เสียวมากขนาดไหน
มันทำอะไรได้ไม่ง่ายอย่างที่เราคิดเลย แรกๆ มิวท้อมาก กลัวกับการขึ้นเวที
เดี๋ยวนี้ทุกคนที่มาเชียร์ทำให้มิวลืมสิ่งนั้นไปเอง มันบอกไม่ถูกอะครับ  แต่มันเหมือนลืมความตื่นเต้น ลืมความกลัว 
บางที ลืมเลยไปถึงเนื้อเพลง ^o^  อิอิ 

เอาเป็นว่ารู้สึกดีมากครับกับเสียงเชียร์ ขอบพระคุณพี่ๆ น้องๆ จากใจนะครับ   
เพื่อนๆ AF 11 คน ไม่รู้จะบอกอะไรแล้ว อยากเจอทุกคนมาก หวังว่าจะมี Week ที่เค้าให้ทุกคนมายืนบนเวทีกัน 20คนอีก 
ตอนนี้บ้านก็เงียบพอตัวแล้ว หวังว่าข้างนอกจะสนุกสนานกันนะครับ
ใช่! พี่โจ้วันนั้นพี่ร้องเพราะมากมายนะจะบอกให้ สู้ๆนะครับพี่เหล่ากง แห่ง AF4

Music  V8 (รัชพล แย้มแสง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:14:44 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:33:54 PM »

:luvluv:สู้สุดใจขาดดิ้นครับ...พี่น้อง

สวัสดีครับ...ครั้งนี้น่าจะเป็นครั้งที่ 6 แล้วที่ผมได้เขียนให้ทุกคนอ่านนะครับ ครั้งนี้จะพูดอะไรดีเอ่ย...555
อยู่มาถึง Week ที่ 7 นี้ได้ มันพูดอะไรไม่ออกอะครับ ข้างนอกเป็นอย่างไรกันบ้างพวกผมก็ไม่รู้
หวังว่าผมจะได้รู้ข่าวสารภายนอกช้าๆ นะครับ ^-^ อิอิ

ส่วนตัวผมรู้สึกดีใจมากที่ทำให้ตัวเองมีวันนี้ มันเปลี่ยนชีวิตมิวไปมากมาย
จากเด็กขี้เกียจ บ้าๆ บอๆ ไปเป็น ตื่นแต่เช้าเข้าเรียน class ต่างๆ มิวได้อะไรเยอะมากๆ เยอะมากจริงๆ
มิวขอบพระคุณคุณครูทุกท่านนะครับ ที่ให้ทุกอย่าง เป็นประสบการณ์ที่สุดยอดๆ เอาง่ายๆ แทบบอกได้เลยครับว่า
เกิดมาอายุ 18 ปี มิวคุ้มแล้ว พอละดีกว่า เดี๋ยวเบื่อกัน

มาคุยเรื่องคอนเสิร์ตวันเสาร์ดีกว่า ไม่รู้ว่า show ที่มิวแสดงออกไปเป็นยังไงบ้างครับ ไม่รู้ว่าทุกคนชอบกันหรือเปล่า
ถ้าชอบอ่านข้อความนี้จบขอให้ยิ้ม 5 วินาที.....อิอิ มิวก็พยายามทำทุกอย่างให้เต็มที่แล้วนะครับ
มันอาจจะไม่ดีมากเท่าไหร่ แต่ก็พอใจในระดับนึง โดยเฉพาะความเครียดที่มิวมีน้อยมากบนเวที
อันนี้ต้องขอบคุณทุกคนมากๆ ที่มาให้กำลังใจมิว

Week นี้มิวรู้สึกว่าเสียงเชียร์มิวดังขึ้น ดังที่สุดเท่าที่มิวได้ยินมาเลยครับ มันแบบ...ทำให้ทุกอย่างดีไปหมดเลยครับ
ความจริงไม่ต้องพูดอะไรมากอะครับ เพราะมิวรู้ว่าทุกคนรู้อยู่แล้วว่ามิวดีใจขนาดไหน ไม่รู้ละวันนั้นเสียงเชียร์ที่ได้ยิน
จะกรี๊ดให้มิวหรือว่าเพื่อนมิว มิวก็ขอบพระคุณทุกๆ คนนะครับ เพราะมิวก็เชื่อว่าเพื่อนๆ ทุกๆ คน ที่แสดงบนเวทีนั้นทำได้
เพราะเสียงเชียร์ บนเวทีมิวอาจจะทำอะไรตลกๆ ไปบ้าง...อย่าว่ากันนะครับ ครั้งหน้าทุกๆ คนมากันอีกนะครับ
ป้ายที่ทำมาให้มิวเห็นทุกอันนะครับ น่ารักมากมาย เอาเป็นว่าถ้าว่างกันทุกคนต้องมาดูมิวนะ

อยู่ในบ้าน Week ที่ผ่านๆ มา มิวก็ไม่มีอะไรเครียดมากครับ อาจจะเป็นเพราะเพลงที่ได้ไม่ยากมาก
มิวก็เลยสบายกว่าเพื่อนๆ หน่อยครับ จะมีเครียดนิดหน่อยก็กับ blocking อะครับ weekหน้ามิวก็หวังว่ามิวจะไม่เครียด
แต่ไม่รู้จะทำได้รึเปล่านะ เพราะว่าตอนนี้มิวยังไม่รู้เลยว่าได้เพลงอะไร แต่ไม่ต้องห่วงนะ จะพยายามให้เต็มเหนี่ยว สู้สุดใจขาดดิ้นครับพี่น้อง

มากันเรื่องเพื่อนบ้าง คราวนี้ไม่รู้จะบอกอะไร นอกจาก ?พวกเอ็งเจ๋งวะ?
ขอบใจมากๆ อย่างงี๊ซิคร๊าบบบ เพื่อนผม ดีใจมากนะโว้ย แบบสุดๆ อ่ะ หวังว่าจะสบายดีกันทุกคนนะ คิดถึงพวกเอ็งมากๆ
อยากกลับไปหาเร็วๆ แต่ว่าอยู่ในบ้านนี้ต่อก่อนจะดีกว่า อิอิ หวังว่าพวกนายทุกคนจะมาอีกนะ
มาส่งเสียงให้ผมหน่อย ก็ไม่มีไรมาก อยากให้ดูแลตัวเองกันดีๆ อย่าหักโหมเดี๋ยวจะไม่สบายกัน
จะรอทุกคนนะ เพื่อนเก่ามิวก็เห็นทุกคน ทีหลังมาอีกนะ จะได้มาเจอกัน (ตรงที่มิวนั่งอ่ะ)

ต่อกันที่เรื่องของครอบครัวผมบ้าง วันนั้นคุณแม่ผมมากันทั้งครอบครัวเลย
ถ้าคุณแม่อ่านอยู่ ก็จะบอกว่า ?คิดถึงนะ? ทุกคนเลย มิวขอบพระคุณนะครับที่มาดูมิว
มิวออกไปมิวต้องได้ไปเจอทุกคนแน่ครับ เป็นกำลังใจให้มิวด้วยนะ ไม่รู้วันนั้นยิ้มกันรึเปล่า ตอนที่มิวขึ้นไป show น่ะ   
ต้องมากันอีกนะครับ อย่าลืมนะ ที่สำคัญแม่มาดูลูกมิวด้วย ครอบครัวแย้มแสง
คราวนี้มิวเห็นย่าอีกแล้ว แต่ตอนลงเวทีไม่เห็นอะครับ ย่ามาดูมิวทุกอาทิตย์เลย รักคุณย่านะครับ
หวังว่าคุณปู่คงสบายดี (ไม่น่าพูดเลยของมันชัวร์อยู่แล้ว) ไม่เห็นมาดูคอนเสิร์ตมิวบ้างเลย มาซักครั้งนะครับ ไ
ม่รู้ว่าที่แสดงไป ปู่กับย่า จะชอบท่า ?ควงเอว? ของมิวรึเปล่า คงน่าจะชอบกันนะครับ
คุณพ่อด้วย มิวนึกถึงภาพตอนนั่งโต๊ะกับคุณพ่ออยู่น่ะครับ พ่อต้องลางานมาดูมิวทุกครั้งเลย
สุดยอดครับพ่อ พี่โนรู้สึกวันนั้นออกTV เยอะมากเลย ขอบคุณพี่โนนะ ที่คอยทำอะไรให้ทุกอย่าง ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ

อยากให้ครอบครัวมิวทุกคนรักษาสุขภาพเหมือนเดิม จะได้เอาแรงมาเชียร์มิว มิวเห็นทุกคนนะครับ 
พี่เปิ้ล ป้ากุล อาทุกคน น้องทุกคน มิวซึ้งมากนะ บางคนมิวเจอน้อยมาก มองกันแค่เดินผ่าน แต่มิวจำได้เสมอครับ
วันนั้นมิวได้เจอเพื่อนที่สำคัญๆ หลายคน บางคนเคยมาแล้ว บางคนมาครั้งแรก มิวดีใจมากนะ
คงไม่ต้องพูดอะไรมากคงรู้อยู่แล้วว่ามิวรู้สึกอย่างไร มากันอีกน้า มาถึงกองเชียร์มิวละ
ก็อย่างที่บอกไปช่วงแรกๆ พูดอีกก็ไม่รู้จะเบื่อกันรึเปล่า เออ...ใช่ มิวเห็นเสื้อ V8 หลายคนเลยนะ
ดีใจมาก week ที่จะถึงนี้ ใจอยากให้เป็นเพลงคู่มาก เผื่อจะได้คู่กะไอ้ตี๋ 555 คราวนี้น่าจะมัน
แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นดั่งหวังรึเปล่า เพื่อนๆ อ่านกันอยู่ก็น่าจะรู้กันแล้ว ว่าสมหวังไหม
ก็ไม่มีไรมากครับ อยากให้รักษาสุขภาพจะได้ร่างกายแข็งแรง

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเสียงเชียร์ ทุกกำลังใจ สุดยอด โอ้พระเจ้ามันเยี่ยมมาก คราวนี้พูดถึงเพื่อน AF4 บ้าง
คนแรกเลยพ่อบ้าน JACK V2 วันนั้นเอ็งเจ๋งมากว่ะไอ้น้อง
หวังว่า JACK ก็คงจะรู้ว่าวันนั้นเป็นยังไง บางทีต้องเก็บขวด ล้างจานให้พวกมิว ขอโทษนะแล้วก็ขอบคุณด้วย Jack เอ็งมีอะไรดีเยอะ
สู้ๆ ถึงไม่บอก Jack ก็รู้อยู่แล้ว ไม่รู้จะบอกอะไร แต่นายมีอะไรดีเยอะนะ จำไว้นะ มาถูกทางแล้ว Jack เอ๋ย

น้ำฝนหวังว่าเธอจะสบายดี ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน แต่คิดว่าน่าจะได้ดูคอนเสิร์ตมิวนะ คงขำน่าดู
ตอนนี้แพงกำลังมีปัญหานิดหน่อย ถ้าฝนอยู่น่าจะดี จะได้ช่วยอะไรแพงได้ ส่งกำลังใจให้มันหน่อยนะ 
ไว้ออกไปไงต้องมากินส้มตำกับพวกมิวนะ ต้องมาเจอกันด้วย

ส่วนพี่ๆ ทุกคน ไม่รู้ว่าอยู่ด้วยกันหรือแยกกันอยู่ แต่ก็หวังว่าจะดูพวกผมอยู่นะ ตอนนี้พี่ๆ อาจมีงานทำกันแล้ว
ตอนนี้ในบ้านเหงามากมายครับ ขอบอก พวกผมนึกถึงพวกพี่ตลอดเลยนะ
สุดท้ายแล้ว ถึง week ที่ 7 แล้ว เลยครึ่งทางมาหน่อยแล้ว สู้ตายครับ ใครกำลังเจออุปสรรคอะไรก็สู้ๆ นะครับ
ตอนนี้ลุยอย่างเดียวครับ ขอบคุณทุกคนที่ทนอ่านได้จนจบนะครับ อาจจะวกวนหน่อย
ถ้าครั้งหน้ามีโอกาสได้เขียนอีกจะพยายามให้รู้เรื่องกว่านี้ครับ bye bye ครับ

สุดท้ายหวังว่าจะชอบ รด. สีชมพูกันนะครับ 555
รัฐพล แย้มแสง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:19:51 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:35:02 PM »

:dance:ราชาแห่งปากเหว

สวัสดีครับ ครั้งนี้ก็น่าจะเป็นครั้งที่ 7 แล้วที่ได้เขียนมาให้ทุกคนอ่านกัน คราวนี้ก็เป็นอีกครั้งที่ผมได้ออกไปยืนข้างหน้า
ตอนนี้น่าจะได้รับฉายา  ราชาปากเหว แต่ก็ยังโชคดีครับ ที่ดวงยังดีอยู่

เมื่อวานสำหรับมิวก็ถือว่าเป็นคอนเสิร์ตที่สนุกมาก แต่อาจจะไม่ดีสำหรับเพลงแรกของมิว
มิวก็ไม่รู้อะครับว่าเป็นอะไรมันตื่นเต้นมากมายอย่างบอกไม่ถูกเลยอะครับ ถือไมค์ยังสั่นมากมายเลย เลยออกมาไม่ดีเท่าไหร่
ขอโทษทุกคนด้วยน่ะครับยอมรับผิดครับ ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ

วันนั้นเพื่อนๆ ทุกคนทำได้ค่อนข้าง ok ทุกคนเลยครับโดยเฉพาะเจ้าพะแพง V3
คราวนี้ถือว่าเป็นการหลุดพ้นจุดวิกฤตของตังแพงเองเต็มที่ ทุกคนคงน่าจะเห็นกันอยู่ ผมเป็นคนนึงที่ดีใจด้วยกับเพื่อนคนนี้ด้วย
มาถึงเพลงผมอีกเพลงบ้าง ฉันหรือเธอที่เปลี่ยนไป เพลงนี้ผมเต็มที่ครับ ยังไม่รู้เลยครับว่าออกมาเป็นยังไง
แต่ผมอยากให้คนดูผมมันเต็มที่อะครับ ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี แต่วันนั้นบนเวทีมิวเองสนุกกับเพลงนี้มากนะครับ
ตอนร้องมันเหมือนออกไปอีกโลกนึงเลยอะครับ มันไม่ได้นึกถึงอะไรเลยถ้าเทียบกับเพลงแรกแล้วความตื่นเต้นแบบคนละเรื่องเลยอะครับ

โดยส่วนตัวเพลงแรกผมค่อนข้างรู้ตัวเลยอะครับว่ามันเป็นยังไง  ถ้าเทียบกับตอนร้องในบ้าน มันคนล่ะเรื่องเลยก็ว่าได้
ผมกลัวทำพี่อิ๋งเขาแย่ไปด้วยอะครับ เลยกดดันมากออกมาเลยไม่ได้เท่าร้อยเลย
แต่ทุกคนที่มาเชียร์มิวก็ยังให้กำลังใจตลอด บอกมิวว่า ดีแล้ว เยี่ยมแล้ว มิวขอบคุณมากน่ะครับ
ถ้าไม่ได้ทุกคนอีกเพลงนึงมิวแย่ไปด้วยแน่เลย ถ้าอีกเพลงมิวแย่นะครับ คงเครียดจัดมากๆ เลยอะครับ

Week นี้ weekที่ 8 แล้วผ่านมาจนเหลือ 7 คนแล้ว พี่ฝ้ายออกไปคนสร้างเสียงหัวเราะในบ้านก็น้อยลงไปเรื่อยๆ
เหงาลงไปเรื่อยๆไม่อยากให้ใครออกไปอีกเลย พี่ฝ้ายออกไปก็ไม่รู้ล้อใครเลยนอกจาก....อิอิ

ตอนนี้ทุกคนก็ตั้งตารอคอยกับโจทย์เพลง weekหน้า ไม่รู้ว่าจะเป็นเพลงแบบไหนน้อ
ที่สำคัญใกล้วันแม่แล้วก็ไม่รู้จะมีเซอร์ไพรส์อะไรรึเปล่า ถ้ามีก็ขอเป็นอะไรที่ทุกคน Happy ถึงขีดสุด

มาถึงเพื่อนๆ ผมบ้างเสาร์ที่ผ่านมาเพื่อนมากันเยอะมากมาย โดยเฉพาะเพื่อนผมที่ไม่คาดคิดว่าจะได้เห็นก็เห็น
แต่แย่เลยที่บางคนมิวมาเห็นเอาตอนก่อนจะขึ้นรถกลับบ้าน ตอนแรกในคอนเสิร์ตมิวคิดว่ามากันนิดเดียว
เพื่อนในคอนมิวเห็นทุกคนนะครับแต่เวลามิวอยู่ข้างบนมองลงไปเห็นคนข้างล่างยากมากอะครับ
คนมันเยอะมากบางทีก็มืด แต่มิวจำเพื่อนๆ ที่คอนได้ทุกคนนะครับ มาทักกันบ้างน่ะ (กลัวมิวจำไม่ได้หรอ)
ถ้ามาอีกมาเรียกมิวเลยน่ะ มิวเองก็อยากเจอเพื่อนทุกคน

ยังไงวันนั้นขอบคุณมากน้าที่มากัน ส่วนพวกที่สนิทอยู่แล้วก็ไม่มีอะไรมาก
หวังว่าสุขภาพคงจะแข็งแรงกันดีออกไปเดี๋ยวจะไปเช็คสุขภาพให้ น่าจะแข็งแรงขึ้นกันทุกคนนะครับ ...55
เพิ่อน6/8 หลายคนก็มากัน แต่ดันไปเห็นตอนก่อนขึ้น รถ ทำไมไม่มากันข้างหน้าที่มิวนั่งอะทีหลังมากั้นใกล้ๆนะ
น้องๆ ที่คอนด้วยไม่คิดว่าจะมากันเลยสุดยอดจะน้องเอ๋ย น่ารักกันมากมาย พูดไปอาจจะไม่จบแน่เอาเป็นว่าวันนั้นประทับใจเพื่อนๆ มาก

แต่ไม่รู้ว่าจะเสียวกันป่าวตอนที่มิวออกไปยืนข้างหน้า ถึงวันเสาร์ที่ผ่านมาต้องเป็นมิวที่ออกมิวก็ไม่เสียใจแล้วเพื่อนๆ
มากันขนาดนี้มิวแบบดีใจมากๆๆ หวังว่าทุกคนจะสนุกกับเพลงที่มิวร้องนะครับ ที่สำคัญทุกคนต้องมากันอีกนะค้าบบบ 

มาต่อกันที่เรื่องพี่ๆ น้องๆ ทุกคนมาเชียร์มิวนะครับ ของบางอย่างที่เอามาให้
มิวขอโทษนะที่รับไว้ไม่ได้มันเป็นกฎข้อห้ามของทางรายกายอะครับ มิวต้องขอโทษจริงๆนะครับ
แต่มิวเห็นแล้วนะครับว่าเอาไปวางไว้ให้มิว แต่ตอนนี้มิวยังรับอะไรไม่ได้เลย ยังไงมิวขอบคุณมากๆเลยครับ
ถึงไม่ได้รับของแต่มิวก็เดาได้นะครับว่ามันเป็นอะไรยังไง และสำหรับป้ายรูปมิวและก็ป้าย V8 ทุกอัน
คราวนี้มิวเห็นหลายอันเลยน่ารักกันมากมายทุกคนเลยนะครับ แต่มีบางอย่างที่ตกใจคือรูปบนหน้าจอคอมพิวเตอร์ในบ้าน
ที่พวกผมถ่ายกันตลกๆ แต่ดันมีไปโผล่หน้าเวที พลาดของจริงเลย 

อิอิ กลับมาเรื่องพี่ๆน้องๆต่อ คราวนี้เป็นอีกครั้งที่ทุกคนได้ช่วยอะไรหลายอย่างมิวไว้
ทั้งเรื่องกำลังใจและเรื่องที่ทำให้มิวได้กลับบ้าน AF เห็นคนมาเชียร์แล้วมันฮึดไงไม่รู้อะครับ
ก็อย่างที่เคยบอกสำหรับมิวแล้วทุกคนที่ให้กำลังใจที่โหวตให้มิว ทุกคนเป็นผู้ที่มีพระคุณสำหรับมิวเสมอนะครับ
ไม่ว่าจะเป็นคนที่มาดูที่คอนเสิร์ตหรือคนที่อยู่ทางบ้านทุกคนสุดยอดครับ

ขอบคุณทุกคนที่ให้โอกาสมิวแก้ไขตัวเองที่ทำให้มิวได้เรียนรู้อะไรต่อไป
และที่สำคัญที่สุดก็คือให้กำลังใจมิว มันเป็นอะไรที่สุดยอดแล้วครับสำหรับมิว
ตอนนี้มิวรู้สึกว่าการขึ้นเวทีทุกเสาร์มันเหมือนกับไม่ใช่การแข่งขันที่ขึ้นไปเพื่อให้คนโหวตให้เราแล้วอะครับ
มันเหมือนว่าเพื่อนๆซ้อมกันที่บ้านเพภื่อไปแสดงคอนเสิร์ตของเราเอง
ทุกคนช่วยกันทำคอนเสิร์ตให้ดีที่สุดคนดูที่มาก็คล้ายซื้อบัตรมาดูพวกเรา ไม่ต้องมีใครออกหรือจะไปไหน
(ความจริงก็อยากจะให้เป็นอย่างนั้นด้วยซ้ำ)
แต่ว่าคงเป็นไปไม่ได้ week หน้าใกล้วันแม่แล้วไม่รู้ว่า VTR ที่พูดถึงแม่จะออกไปบ้างรึยัง แต่ที่อยากอยู่มาจนถึง week นี้
ก็เพื่อร้องเพลงให้แม่ด้วยนะ มาไม่ได้งอนเลย..อิอิ  เห้อ... เอาเป็นว่าอยากให้ทุกคนมาดูมิวแค่นั้นแหละครับ

มาถึงครอบครัวสุดที่ Love ทุกคนวันนั้นมากันด้วยมิวอาจจะไม่ได้เจอบ่อยแต่มิวก็ดีใจมากนะครับมากๆ เลย
ส่วนคุณปู่มาส่งตอนเช้ามิวดีใจมากนะครับ อุตส่าห์ตื่นมาส่งมิวทุกคนที่นั่งรถมาด้วยนะ ซึ้งมั๊กๆ เลย
บางทีมิวทักมากไม่ได้อย่าโกรธกันนะครับ คิดถึงปู่มากนะครับไม่ได้ฟังเสียงปู่บ่นก็เหงาไปอีกแบบนึงน้อ อิอิ....ล้อเล่นนะครับ
คุณพ่อกับคุณย่าก็ยังมาดูมิวทุกครั้งนะไม่รู้จะพูดไงแล้วอะครับ

คุณย่า มิวคิดถึงมากนะครับ เห็นย่ายิ้มดีใจสุดยอด อาๆ ทุกคนวันนั้นมิวเห็นครบเลยอยากคุยกับทุกคนมากแต่ว่าจับมือยังไม่ได้เลย
ไม่รู้จะพูดอะไรครับรักและก็คิดถึงทุกคนมากๆๆ คิดถึงอยู่ตลอดเวลาเลย อยากให้ทุกคนรักษาสุขภาพดีๆ นะครับมิวอยู่ในบ้านมิวก็สบายดีครับ   
ไม่ได้มีเรื่องราวอะไรเป็นพิเศษจิตใจก็ร่าเริงดีครับ

ถึงมิวจะต้องออกไปยืนข้างหน้าบ่อยๆ มิวก็ไม่ได้ท้อนะครับ สบายใจได้เลย
แม่ครับมิวเห็นป้ายมิวที่แม่ทำมาให้ด้วย  ทุกคนด้วยนะครับ มิวขอบพระคุณมากนะครับที่มาเชียร์มิว

เอาล่ะวันนี้พอแค่นี้ดีกว่า เดี๋ยวจะเบื่อกันเขียนยาวพอตัวเลย ขอบพระคุณทุกท่านที่ทนอ่านมาจนจบนะค้าบบ
แล้วเจอกันวันคอนเสิร์ตครับ

ยังมีอีกเรื่องครับ ขอโทษทีครับ

สุดท้ายอยากจะขอขอบพระคุณคุณครูทุกคนที่ให้ความรู้พวกผมทุกคนอย่างเต็มที่ในทุก Class
บางสิ่งบางอย่างพวกผมโดยเฉพาะ มิวอาจทำอะไรไม่ดีไปบ้าง มิวก็ขอโทษนะครับ มิวจะพยายามปรับปรุงตัวให้ดีที่สุดครับ
และที่สำคัญCommentater ทุกท่านทุกคำพูดมิวจะเก็บมาพิจารณาทุกอย่าง
ขอบพระคุณทุกท่านมากนะครับที่คอยติคอยชมอะไรหลายอย่างในตัวมิว 

ขอบพระคุณครับ
มิวสิค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:25:56 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:36:05 PM »

:touch:ความสุขทะละกำแพง

สวัสดีครับ..ทุกคนครั้งนี้ก็เป็นครั้งที่ 8 แล้วที่ได้เขียนหาทุกคน คราวนี้คงเป็นครั้งที่ผมคิดว่าน่าจะเขียนได้เยอะที่สุด
เพราะอาทิตย์นี้มีเรี่องราวมากมาย โดยเฉพาะสำหรับตัวผมเอง

เอาเรื่องวันจันทร์ก่อนเลย มิวต้องขออภัยทุกคนนะครับที่ ทำตัวแย่เลยโดนลงโทษเลย คิดว่าทุกคนคงจะทราบกันดีแล้ว
มิวพยายามปรับปรุงอยู่ครับแต่บางทีก็ยังพลาดไปอยู่ วันจันทร์วันนั้นเป็นอะไรที่บอกไม่ถูกอะครับ
เป็นอะไรที่แบบอึดอัดมากๆ อะครับ ยังดีที่มีเพื่อนสนิท 2 คน อยู่ด้วย ถ้าผมอยู่คนเดียวคงแย่ไปแล้ว

อยากจะขอโทษพี่ๆ ทุกคนที่ทำอะไรซ้ำแล้วซ้ำอีก ขอโทษคุณครูปุ้มที่ทำให้คุณครูลำบากใจในเรื่องเดิมๆ
แต่การลงโทษครั้งนี้มันเป็นบทเรียนนึงที่ดีมาก ทำให้มิวคิดอะไรได้หลายอย่างขอบพระคุณครูปุ้มมากนะครับที่รักและห่วงพวกผม
ส่วนคนที่ผมอยากจะขอโทษที่สุดคือคุณปู่กับคุณย่า เพราะคุณแม่บอกมิวว่า คุณย่าร้องไห้ทั้งวันเลย
มิวขอโทษนะครับมิวได้ตั้งใจจริงๆ มิวจะปรับปรุงตัวนะครับ สภาพจิตใจมิวยังแข็งแรงดีครับ คุณย่าไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ
ที่สำคัญที่สุดห้ามเครียดแทนมิวด้วย  มิวเป็นห่วงคุณปู่คุณย่ามากนะครับ ดูมิวผ่าน TV ยิ้มเยอะเด้อ...
ส่วนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ดูมิววันจันทร์ไม่รู้ว่าจะเศร้าหรือหัวเราะนะครับ แต่มิวพลาดไปแล้วยอมรับผิดทุกข้อกล่าวหา

คนที่เป็นห่วงมิว   มิวขอบคุณมากนะครับ แต่มิวไม่ได้คิดอะไรมากแล้วครับ สบายใจได้เลย..
พูดเรี่องที่ผ่านๆ มาในบ้านก่อน  climax เลยก็คือวันที่ผมได้เจอคุณแม่และก็วันที่ได้พูดระบายในคาบครูเป็ด
2 เรื่องนี้เป็นอะไรที่แบบว่า..ไม่รู้จะพูดว่าไงอะครับพูดไม่ออกอะครับ  class ครูเป็ด
ก็เป็นอะไรที่ผมอยากจะขอบอกคุณแม่มานานมาก แต่ไม่เคยมีโอกาสจะได้บอกเลย

ส่วนวันศุกร์ที่ผมได้เจอแม่ มันเป็นอะไรที่สุดยอดอะครับ มาถึงตอนแรกแม่โทรเข้ามา พอผมไปรับแบตโทรศัพท์หมดพอดีเลย
(ในใจนี่แบบคิดเลยครับว่า อะไรนักหนาเนี่ย) พี่เค้าเอาที่ชาร์ตมาให้ แม่เลยโทรมาครับ พอคุยสักพักแม่ให้ออกไปหา (ผมงงเลย)
พอออกไปแล้วตอนผมกระโดดเกาะอะครับ ตอนนั้นเหมือนไม่ได้นึกอะไรเลย  เหมือนทุกอย่างมันทะลุกำแพงไปแล้วด้วยซ้ำ
มันรู้สึกดีมากๆ ที่ได้เจอคุณแม่ ได้จับมือท่านได้พูดอะไรที่ไม่ต้องผ่านโทรศัพท์ ได้มองตาคุณแม่ที่สำคัญได้เห็นคุณแม่สบายดี
ความรู้สึกตอนนั้นแบบมีความสุขมาก...มากครับ

ความจริงใจผมอยากให้แม่ทุกคนมาวันนั้น อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนเจอหน้าคุณแม่ก่อนวันเสาร์
นี่มีผมได้เจอคนเดียวมันรู้สึกแปลกๆ อะครับ แต่ผมขอบคุณพี่ๆ ทีมงานที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกคน
ขอบคุณรายการ AF4 ที่ทำให้ผมเจอคุณแม่และก็พูดอะไรหลายๆ อย่างผ่านรายการถึงคุณแม่นะครับ
ผมจะไม่ลืมบุญคุณนี้แน่นอนครับ

มาพูดถึงเพลงในวีคนี้ไม่ยากด้วยครับ ทุกคนก็ Happy กับโจทย์เพลงทุกคนช่วงปลาย ผมจะเครียดกะ Blocking นิดหน่อย
แต่ก็ไม่มีปัญหามากครับนิดๆ หน่อยๆ (แต่ความจริงเสียวว๊าปเลย...อิอิ)ตอนนี้อยู่กัน 6 คนแล้วครับ เหงาพอสมควรเลย
เสาร์ที่ผ่านมาเป็นพี่อิ๋งอิ๋งที่ต้องออกไป ผมคิดมาตลอดว่าวีคนี้ต้องไม่มีใครออกแต่อย่างที่พี่อิ๋งอิ๋งว่าแหละครับ
อย่าเดาเลยเดาไปก็ผิด พักหลังๆ มิวเริ่มรู้สึกว่ามิวสนิทกับพี่อิ๋งอิ๋งมากนะครับ ไม่รู้ว่าพี่จะรู้สึกอย่างนั้นรึเปล่า
ตั้งแต่ที่พี่บอกผมว่าผมคือ point ที่พี่จะเข้ามาหา พี่ก็หารู้ไม่ว่าพี่ก็คือ point ผมด้วย ตอนนี้ผมก็อยากให้พี่รักษาสุขภาพดีๆ นะครับ
มิวยังคิดถึงพี่อิ๋งอิ๋งเสมอนะ เรื่องการงานผมไม่ห่วงเลยออกไปนี่คงรุ่งโรจน์อยู่แล้ว (ก็ร้องซะขนาดนั้น...อิอิ)
ฝันพี่อิ๋งอิ๋งเป็นจริงแน่นอน ทุกคนเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ อยากบอกพี่ว่า พี่เป็นพี่สาวสุดที่รักของมิวเสมอนะ
ใครมาทำอะไรพี่มาบอกมิวเลยเดี๋ยวมิวลุยเอง (ช่วยวิ่งเป็นเพื่อน...5555) อย่าลืมนะครับมีอะไรบอกน้องชายคนนี้ได้เสมอ

เออใช่!..พี่อิ๋งอิ๋งของที่ให้มิวมา มันมีอะไรแอบแฝงมากไปกว่าที่พี่ว่ามิวอ้วนไหมอะครับ เล่นส่งมาให้แบบนี้อายมากมาย..อิอิ
แต่ขอบคถุณพี่อิ๋งมากนะ ถ้าให้มิวมาไว้ซิทอัพเดี๋ยวจะพยายามใช้ให้บ่อยๆ นะ ไงถ้าจะให้ทำอย่างอื่น ฝากคุณครูมาบอกมิวด้วยนะครับ..

มาพูดถึงเรื่องคอนเสิร์ตกันบ้าง คอนเสิร์ตนี้สำหรับผม..มันเป็นความทรงจำแน่นอนอะครับ
ได้ร้องเพลงให้คุณแม่ผ่านการถ่ายทอดสดทั้งประเทศ เป็นอะไรที่สุดยอดอะครับได้กราบเท้าคุณแม่
ตั้งแต่ได้ขึ้นคอนเสิร์ตมาผมคิดว่าผมประทับใจคอนเสิร์ตนี้ที่สุดอะครับ และก็เชื่อว่าหลายๆ คนก็คิดอย่างนั้น
เพลงที่ผมได้ ?เหลวไหล? ไม่รู้ว่าทุกคนจะชอบกันไหมอะครับ แต่วันนั้นก็เต็มที่แล้วอะครับ
อาจจะมีเต้นผิดไปบ้าง..อิอิ ขออภัยครับ  เพลงนี้มี Blocking หลายเพลงมากงงไปหมดเลยครับ เกือบไม่รอดน้อ..

ก่อนขึ้นไปร้องได้คุยกะน้ำฝนด้วยเห็นพี่ๆ เพื่อนๆ วันนั้นแล้วสบายใจมากมายรู้ได้เลยว่าพวกเค้าสบายดี
แถมยังดูดีกว่าพวกผมอีกด้วยซ้ำไป...555 เชื่อได้เลยครับว่าแต่ละคนตอนนี้กำลังดังกันแน่เลย สู้ๆ นะครับทุกคน
สำหรับน้ำฝนขอบคุณนะครับที่เตือนมิวทั้งเรื่องมรรยาท  การสั่นขา จับคิ้ว มิวจะพยายามปรับปรุงนะครับ
ไงก็ดูแลตัวเองดีๆ นะครับ ฝนเป็นคนมีความตั้งใจมากๆ ขอให้มีอย่างนั้นตลอดไปนะ
รับรอง ฝันที่เป็นจริง มันจะง่ายสำหรับเธอมากสู้ๆ ครับ (เอาใจช่วย) กลับมาที่คอนเสิร์ตวันนั้นเพื่อนๆ ทุกคนก็ทำได้ดีทุกคน

ดู DVD วันเสาร์  ทำให้รู้สึกได้เลยครับว่าจบเร็วมากๆ ยิ่งฉากที่ให้คุณแม่มาบนเวทีแล้วกราบเท้าคุณแม่นี่แบบ..สุดยอด
หลังจากที่ไม่ได้กอดแม่มานานมากๆ ได้กอดวันนั้นแบบเหมือนฝันเลย
คุณย่าเป็นคนที่เลี้ยงมิวมาตั้งแต่เด็กจนโตมาถึงวันนี้พูดได้เลยครับ ไม่มีคุณย่า มิวก็ไม่ได้มีวันนี้แน่นอน
คุณย่าคือคุณแม่อีกคนของมิวเสมอนะครับ มิวไม่ได้รักคุณย่าน้อยไปกว่าคุณแม่เลย ในวันแม่เพลง ?ค่าน้ำนม? 
มิวให้เพลงนี้กับคุณย่าและคุณแม่นะครับ วันเสาร์มิวอยากลงไปกราบคุณย่ามาก แต่ลงไปไม่ได้
มิวกราบคุณย่าบนเวที (หวังว่าคุณย่าจะเห็นนะครับ) มิวรักคุณย่ามากๆ น้า

ในวันแม่มิวอยากจะขอโทษในทุกๆ เรื่องที่มิวดื้อ ที่ทำให้คุณย่าต้องร้องไห้ที่ทำให้คุณย่าผิดหวัง
วันก่อนๆ มิวพลาดไปมิวจะพยายามปรับปรุงตัวเองนะครับ วันนี้วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม
พวกผมได้ร้องเพลง ?ค่าน้ำนม? กัน วันนี้พวกผมก็ไม่ได้เจอคุณแม่กัน พวกผมก็อยากให้ทุกคนที่อ่านข้อความนี้
ถ้าใครยังไม่ได้กราบหรือกอดคุณแม่ ยังไม่สายนะครับ วันนี้เป็นวันที่ ผมอยากเจอ อยากกอดคุณแม่กันมากๆ แต่ก็ไม่ได้กอด
อยากให้ทุกคนที่มีโอกาสได้กอดคุณแม่ กอดท่านให้เต็มที่ไปเลย กอดให้แน่นแล้วทุกอย่างมันต้องดีขึ้นชัวส์ครับ..รับรอง

มาถึงเพื่อนแล้ว...วีคนี้เป็นวีคที่ผมซึ้งกับเพื่อนๆ ที่สุดเลย
เพื่อนมากันเยอะมากๆ บอกตามตรงเลยก่อนขึ้นคอนเสิร์ตใจมันแป้วๆ ยังไงก็ไม่รู้
พอออกมาร้องเพลง Theme ขอบคุณทุกเสียงกรี๊ดมากๆ นะครับทำให้มิวรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยครับ
มาเรื่องเพื่อนซี้ กลุ่มบ้านพ่อก่อนคราวนี้ มากันครบเลยนะแจ๋วมากว่ะ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงเลยมันประทับใจมากอ่ะ 
เวลาที่อยู่บนเวทีแล้วเห็นพวกเอ็งมันสุดยอดอะ ขอบคุณทุกๆ คนมากๆ นะออกไปเราเจอกันชัวร์แบบเดิมชัวร์
คิดถึงทุกคนมากๆ นะทำอะไรก็ทำเผื่อๆ ด้วยละก็เหมือนเดิมรักษาสุขภาพกันดีๆนะครับพวกนายทุกคนมันใจมากๆ
ไม่ต้องพูดไรมากเข้าใจกันดี

สำหรับเพื่อนๆที่ I U P ถึงเราจะรู้จักกันไม่นานแต่ทุกคนทำให้มิวประทับใจมากๆ นะครับมากันเยอะเลยเจ๋งมากมาย
ออกไปอย่าลืมมาสอนมิวด้วยเรียนเผื่อมิวไปก่อนเลย..อิอิ อยากให้ทุกคนมาอีกมาเจอกันหน่อยที่สำคัญรักษาสุขภาพเด้อ...

เพื่อนคนอื่นๆ วันนั้นมิวเห็นหมดทุกคนนะ ไอ้นัด (มาหน้าบ้านเลย) น้อง T U P เพื่อนเก่า ทุกคนเยี่ยมมากครับคิดถึงทุกคนมากๆ
มิวคงไม่มีวันลืมเลยหวังว่าวันนั้นคงสนุกกันคอนเสิร์ตพวกมิวนะครับ
มาเรื่องพี่ๆ กองเชียร์คราวนี้เสียงที่ส่งมาให้มิวสุดยอดมากครับเป็นเสียงที่ดังที่สุดตั้งแต่มิวอยู่ AF มาเลยทุกคนครับมิว
ไม่รู้จะบอกทุกคนไงเลยอะ ทุกครั้งที่เขียนไปมิวก็ได้แต่ขอบคุณ..ขอบคุณ จนทุกคนอาจจะเบื่อแล้วก็ได้แต่มิวก็ไม่รู้
จะตอบแทนยังไงอะครับ สิ่งที่มิวได้มันมากมายแบบ..จนมิวแทบพูดอะไรไม่ออกด้วยซ้ำ
ทุกป้ายทุกข้อความทุกเสียงมิวรับรู้หมดทุกอย่างนะครับทั้งๆ ที่บางคนอาจจะไม่รู้จักมิวด้วยซ้ำ แต่ก็มาก็ช่วยมิวอย่างเต็มที่
ให้มิวได้อยู่บ้านนี้ต่อไป มันซึ้งอะครับ ที่มิวมาถึงวีคนี้ได้เพราะทุกคนจริงๆ นะครับ

การที่ทำให้มิวได้กราบแม่ได้เจอกับคุณแม่ก็เพาระทุกคนอีกมิวไม่รู้จะขอบพระคุณยังไงดีเลย อยากให้ทุกคนมีความสุขมากๆ
ในวันแม่นี้ ทุกอย่างที่ทุกคนส่งมาให้..มันสุดยอดมากครับ ก็ไม่รู้จะพูดไรแล้วอะครับ รักษาสุขภาพกันทุกคนนะครับ
ด้วยความห่วงใยจากทิฟฟี่แผงสีเขียว...อิอิ (แล้วเจอกันอีกนะครับ)

ถึงคราวครอบครัวผมแล้วคราวนี้มากันครบเต็มที่เลยก็ว่าได้ ที่ประทับใจที่สุดก็คือคุณปู่นั่นเอง
คราวนี้คุณปู่มาแล้วดีใจมากมายเลยครับ สนุกไหมครับคุณปู่การมาดูคอนเสิร์ตหลาน
คิดถึงทุกคนมากๆ นะครับไม่รู้ว่าทุกคนจะเป็นยังไงบ้าง เพราะมิวอยู่ในนี้มาก็ 8 วีคแล้ว วันนี้มิวเห็นทุกคนแล้วรู้สึกว่าทุกคนมีความสุขดี..
มิวดีใจมากเลยนะครับที่ทุกคนมากันครบมากันพร้อมหน้าซึ่งมาทั้งครอบครัวคุณแม่และคุณพ่อเลย
สิ่งที่ดีใจมากสุดๆ เลยก็คือคุณพ่อคุณแม่มาเจอกันอีกครั้งและผมเป็นคนทำให้มีวันนี้เกิดขึ้นด้วยตัวเอง
คุณแม่ได้จับมือกับคุณปู่คุณย่าอยากมีรูปนั้นเก็บไว้จริงๆเลย เห้อ...แต่คงเ ป็นไปไม่ได้ได้เห็นก็ดีแล้วน้อ   

ขอบพระคุณครอบครัวมิวทุกคนนะครับ ที่ให้กำลังใจและก็สนับสนุนมิวไม่มีอะไรมากครับ
รู้กันอยู่ในใจเรารักกันอยู่แล้วมารเชียร์มิวกันอีกนะครับโดยเฉพาะคุณปู่  อิอิ
มิวออกไปทุกคนต้องแข็งแรงกันดีนะครับเดี๋ยวจะไปเช็คสุขภาพรักและคิดถึงทุกคนนะครับ อย่าลืมมาเชียร์มิวอีกนะครับ

สุดท้าย..ไม่รู้ว่าคุณแม่จะได้ทานชูชิที่มิวทำรึยังอร่อยไม่อร่อยมาบอกมิวด้วยนะครับแต่มิวตั้งใจทำมากนะครับ
รักแม่นะ จากลูกรัก Joob Joob ครับแม่ วันนี้พอแค่นี้นะครับ
ขอบคุณมากครับที่อ่านไดอารี่ ผมจนจบฉบับนี้น่าจะยาวที่สุดของผมแล้วละครับ อย่าพึ่งหลับนะครับไปแล้วครับ

love you every body

V8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:34:03 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:37:02 PM »

:greez:มิวรักคุณพ่อกับคุณแม่มากนะครับ

สวัสดีครับ....จะเริ่มกันยังไงดีเอ่ย...เริ่มจะเขียนไม่ออกแล้วซิเราอ่ะ

ครั้งนี้ก็เป็นครั้งที่ 9 แล้วนะครับที่ได้เขียน V ? Diary มาหาทุกคน
จริงๆ แล้วผมล่ะยังไม่อยากจะเชื่อเลยครับว่าจะมาถึง Week นี้ได้
แถมที่สำคัญคงไม่มีใครที่จะมาลบสถิติผมได้อีกแล้วนั่นก็คือ ?ราชาปากเหว? ผมว่าตั้งแต่ season 1-4 มา 
คงยังไม่มีใครที่จะออกไปยืนปาหเหว 5 ครั้งแล้วยังไม่ออกอ่ะครับ จะดีใจหรือเสียใจดีเนี้ย!
(ถ้านับๆ แล้ว ผมน่าจะ 5 ครั้งพอดีนะ) 

ตอนนี้คุณครูในบ้านเค้าเรียกผมกันว่า แมว 9 ชีวิต ผมต้องขอบคุณทุกๆ คนมากๆ นะครับ ที่คอยสนับสนุนผมอยู่ตลอด
ถึงผมจะออกไปยืนข้างหน้าบ่อยๆ แต่มิวไม่เคยเสียใจเลยนะครับ มิวมาจนถึงวีคนี้ได้ มันก็เป็นอะไรที่เกินคาดสำหรับมิวมากมายแล้วครับ

ความรู้สึกที่ทุกคนมีให้เวลามิวขึ้นคอนเสิร์ต มิวรู้สึกดีมากๆ
จากแต่ก่อนที่เรากลัวๆ เดี๋ยวนี้เราเหมือนมีความสุขด้วยซ้ำที่ได้ขึ้นไป on state

มาพูดถึงถึงวีคที่ผ่านมาก่อน ผมคิดว่าเพื่อนๆ ผมหลายคนน่าจะคิดเหมือนกัน
วีคนี้เป็นวีคที่ค่อนข้างหนักมากสำหรับพวกเรา ทั้งเพลงรวม ทั้งเพลงเดี่ยว ไหนจะ บล็อกกิ้ง อีกหลายๆ เพลง
รวมกันมากมายจนจำแทบไม่หมดเอาอ่ะครับ มันก็เหนื่อยนะครับ แต่ผมว่ามันก็สนุกไปอีกแบบอะครับ
เป็นอะไรที่เราไม่เคยเจอ ที่สำคัญมันเหมือนว่าเราทุกคนต้องมาทำอะไรด้วยกัน
ซ้อมทีมบ้าง เดี่ยวบ้าง แยกกลุ่มย่อยบ้าง ง่ายๆ ครับ มันเหมือนก้าวไปพร้อมๆ กัน

โดยส่วนตัวแล้วผมว่าวีคที่ผ่านมาเป็นวีคนึงที่ผมชอบมาก แต่เสียอย่างเดียว ถ้าผมสบายดีหน่อยนะครับ มันจะสุดยอดมากๆ
วีคที่ผ่านมา จะว่าไป ก็คงเป็นวีคที่มิวแทบจะสภาพเสียงแย่ที่สุดเลยก็ว่าได้ครับ

เพลงที่มิวได้ร้องถึงมิวจะไม่ค่อยได้ฟังบ่อยมาก แต่มิวชอบมากๆ เลยครับ
อยากให้ทุกคนหาฟังกันดู มิวอยากร้องให้ออกมาดีมากๆ เลยด้วยซ้ำ แต่สุดท้ายก็ต้องมาลดคีย์เพลงลงเรื่อยๆ เพราะร้องไม่ไหว
มันค่อนข้างแย่หน่อยๆ อะครับ เหมือนกับวันจันทร์ร้องได้ แต่พอมาวันพุธกลับร้องไม่ได้เลย
ทั้งๆ ที่เป็นเพลงที่เราคิดว่าเพราะมากมาย เป็นเพลงที่เราอยากเต็มที่มากๆ แต่ต้องมาร้องไม่ไหวเพราะเสียงไม่มี sad กันเลยทีเดียว T T

วันเสาร์ที่ผ่านมา มิวค่อนข้างรู้เลยอ่ะครับ ว่ามันออกมาเป็นยังไง บนเวทีวันนั้นมิวไม่ได้ตื่นเต้นเลยนะครับ
แต่ยิ่งร้อง ยิ่งร้องไป มันเหมือน ยิ่งหมด ยิ่งหมดไปเรื่อยๆ จนหลังๆ นี่แบบว่าแทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ บอกตรงๆ ครับ เสียดายมากๆ เลยครับ
ที่วันนั้นเท่าได้เท่านั้น มิวก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ยอมรับว่ามันทำได้เท่านั้นจริงๆ แล้วไว้มิว จะแก้ตัวใหม่นะครับ

วันเสาร์ที่ผ่านมามิวก็มีเรื่องที่เซ็งมากๆ และก็เรื่องที่ดีใจมากที่สุดครั้งนึงในชีวิตเลยก็ว่าได้
เอาเรื่องแย่ก่อนดีกว่า.....นั่นก็คือ ?ไอตี๋? เพื่อนสนิทผมได้ออกจากการแข่งขันไปในวันนั้น ผมค่อนข้างเซ็งพอสมควรครับ
ถึงอยู่กับ ?ไอตี๋? ไม่นาน แต่เค้าก็ถือว่าเป็นเพื่อนที่ผมคิดว่าสนิทมากๆ คนนึง เป็นคนนึงที่ผมคิดว่ามันจริงใจมากๆ
ไม่มีอะไรแอบแฝง ตี๋ออกไปก็คงทำให้เรื่องสนุกๆ หายไปเยอะ หวังว่าเอ็งจะอยู่ใกล้ๆ นะไอน้อง

คืนที่เชียร์บอลกัน เอ็งคงได้ดูพร้อมๆ กันนะ พวกมิว คิดกันอยู่ตลอดนะว่าที่เค้าเอาเอ็งออก อาจเป็นเพราะว่าตี๋ดังแล้ว ก็ได้นะ
เอาออกไปทำเทปก่อนเลย......อิ อิ อิ ขอให้เป็นงั้นจริงๆ ละ ยังไงก็ขอให้โชคดีนะ จะอยู่ใกล้อยู่ไกลอยู่ไหน แต่ออกไปเจอกันแน่ ไอน้อง

พอแล้วดีกว่า มาเรื่องดีใจบ้างนั่นคือ ตอนที่ผมร้องเพลง To Be Number One
เห็นคุณแม่กับคุณพ่อนั่งดูคอนเสิร์ตผมอยู่ด้วยกัน นั่งข้างๆ กันเลยครับ เป็นอะไรที่แบบว่าผมไม่เคยคิด แม้แต่จะคิดด้วยซ้ำครับ
ว่าจะมีโอกาสเป็นไปได้ มันสุดยอดมากๆ ผมคิดเลยครับว่า ?นี่เป็นสิ่งที่คุ้มที่สุดแล้วในการที่ผมเข้า AF มาได้?
มันเหมือนกับสิ่งที่เกิดขึ้นในวันนั้น เป็นสิ่งที่มิวทำมันขึ้นมาเองด้วยตัวมิวเอง
การที่คุณพ่อกับคุณแม่ได้มาเจอกันคุยกันอย่างสบายใจ นั่งด้วยกัน มาดูคอนเสิร์ตผมด้วยกัน
รวมถึงครอบครัวทางแม่ และทางคุณพ่อก็มานั่งด้วยกันอีก บอกตรงๆ เลยครับ ผมเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกในชีวิตเลย

ตอนนั้นร้องเพลงอยู่เกือบจะร้องได้ด้วยซ้ำ ในใจคิดว่าร้องเสร็จจะกระโดดลงไปหาที่ๆ คุณพ่อคุณแม่นั่งอยู่
ถึงเค้าจะตัดสิทธิ์ผม ผมก็ยอม ตอนนั้นในใจไม่คิดอะไนแล้ว เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะได้เห็นภาพแบบนี้ได้อีกเมื่อไหร่
มันบอกไม่ถูกอะครับ มันดีใจจนผมยอมที่จะออกวันนั้นเพื่อไปหาท่านด้วยซ้ำ แต่ถ้าผมออกไปท่านก็คงไม่ดีใจแน่เลย
คงกลายเป็นเศร้าเลยก็ว่าได้ เอาเป็นว่ามิวสู้ต่อแน่นอนครับ งานนี้ตายเป็นตาย ผิดพลาดไปขอแก้ตัวครับ

สำหรับทุกคนที่มาเชียร์มิววันเสาร์ที่ผ่านมา มิวดีใจมาก ดีใจทุกครั้งที่ขึ้นบน state แล้วมีคนส่งเสียง มีคนยิ้มให้
แต่ว่าครั้งนี้พวกมิวจะ แว๊บๆ หายๆ ไปบ่อย เพราะต้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้า อาจจะไม่ได้ทักทายอะไรกันมากนะครับ
ยังไงมิวต้องขอโทษด้วยนะครับ โชว์ที่ผ่านมามันคงไม่ดีเท่าที่หลายคนคิดไว้นะครับ แต่ทุกคนก็ให้กำลังใจมิวเสมอ
จากใจแป้วๆ ไปแล้วก็กลับมาได้ ขอบพระคุณมากจริงๆ ครับ

เสาร์ที่ผ่านมา มิวยอมรับเลย พอร้องเสร็จนี่แบบ แอบแป้วในใจนิดๆ เลย
แต่สุดท้ายก็กลับมาได้....เกือบไปแล้ว ทุกคนสุดยอดนะครับ ขอให้ทุกคนโชคดี ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บครับ......

เพื่อนๆ ผม.....วันนั้นมิวไม่รู้ว่ามิวเห็นครบทุกคนไหม แต่มิวค่อนข้างวุ่นๆ นิดหน่อย ขอโทษพวกนายทุกคนนะครับ
อยากทักทายและก็เจอทุกคนมากมาย ตอนแรกมองไปหาก็เจออยู่ แต่พอสักพักก็ค่อยๆ หายไป แล้วก็หายไปหมด
ตอนใกล้จบรายการก็ไม่ได้ไปทักทาย (ขอโทษจริงๆ นะโว้ย)เค้ามาไล่ให้ลงไปก่อน
อยากไปทักมากๆ เพื่อนๆ ที่มหาลัยด้วย เห็นพวกเอ็งทุคนนะ คราวนี้มิวไม่ค่อยได้ทักทายเลย
โทษทีนะเพื่อน บางทีเค้าห้ามคุย หรือทักใครเวลาเพื่อน AF สัมภาษณ์ หรือว่าโดน Comment อยู่
ยังไงหวังว่านายคงเข้าใจกันนะครับท่าน ก็ไม่มีอะไรมาก รักษาสุขภาพกันให้ดีๆ นอนเยอะๆ แล้วก็มาเชียร์ผมกันด้วย 55555!
ขอบคุณทุกคนมากนะ มากันบ่อยเลย ไม่รู้ว่าจะเบื่อกันยัง แต่ดีใจมากๆ นะที่เห็นทุกคน
คิดถึงทุกคนมากๆ .....โย่..... เจอกันครับทุกท่าน

มาถึงครอบครัวแล้ว คงไม่มีอะไรพูดมากแล้ว พักนี้มิวไม่สบายนิดหน่อย ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ เดี๋ยวก็หายแล้ว
วันนั้นคงลุ้นกันน่าดูตอนมิวร้องเพลง คุณปู่กับ คุณย่าคงจะสบายดีกันทุกท่านนะครับ
ขอบคุณอาเอนะครับ ที่มาส่งมิวทุกครั้งตอนเช้าเลย ดีใจมากมาย ไม่รู้ว่าวันนั้นเป็นไงมาไง
ที่ทำให้คุณพ่อและคุณแม่มาดูคอนเสิร์ตมิวด้วยกันได้ มันสุดยอดครับ เป็นอะไรที่ทำให้มิวมีความสุขมากนะครับ

ก็อยากจะบอกคุณพ่อกับคุณแม่ว่า ? มิวรักคุณพ่อคุณแม่มากนะครับ? 
ครั้งนี้เป็นสิ่งที่จะจำไปจนตายเลย สิ่งที่พ่อกับแม่ตัดสินใจทำให้มิวในคอนเสิร์ตวันนั้น
มิวประทับใจมาก ยังไม่อยากจะเชื่อเลยด้วยซ้ำ)
ขอบพระคุณ คุณพ่อและคุณแม่มากนะครับ ออกไปหวังว่าอาจจะมีซักวันที่เป็นภาพแบบนี้อีก......อิ อิ อิ  ล้อเล่นครับ

อาๆ พี่ๆ มิวทุกคน วันนั้นอยู่ซะไกลเลย เห็นอีกทีก็จะจบคอนเสิร์ตแล้ว T T ?.
เศร้าเลย คิดถึงมากๆ แต่มิวก็ดีใจมากนะครับ เพราะตอนแรกมิวคิดว่าไม่มากันซะอีก ?? .

ใช่ๆ...ครับ! มีเรื่องอีกเรื่องนึงที่พวกเราทุกคนดีใจมาก คือการที่ได้คุยโทรศัพท์กับพี่ Bird
แล้วพี่ Bird จำชื่อได้หมดเลยครับ ว่าใครเป็นใครทำอะไรบ้าง ผมยังไม่อยากเชื่อเลยว่าพี่ Bird มานั่งดูพวกผม
ขอบพระคุณพี่ Bird นะครับ ที่วันนั้นโทรมาให้กำลังใจพวกเรา (ก่อนผมออกไงก็ยังอยากได้เพลงพี่ซักเพลงนะครับ)
ส่วนวันอาทิตย์ พวกเราก็มาปาร์ตี้กันที่บ้านแมกโนเลีย แต่เป็นอีกหลังนึงนะ (48 ล้าน)
อาหารอร่อยมากๆ ไม่รู้ว่าวันนั้นเห็นความมูมมามของผมรึเปล่า (กินแทนตี๋ครับ...อิ อิ)

หวังว่าเพื่อนๆ AF ทุกคนจะได้ทานเหมือนกันนะครับ พอกินเสร็จก็มาดูฟุตบอลกันต่อ
ตอนเชียร์อาจจะมันเกินขนาดไปหน่อย ไม่ได้ดูนานแล้วครับ ขอซักหน่อย .....อิ อิ ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ
สุดท้ายก็คงเหมือนๆ เดิม อยากจะขอบคุณผู้ที่ให้ทุนการศึกษาทุกท่าน ที่ให้โอกาสมิวนะครับ
ป้ายอะไรต่างๆ นาๆ ก็ทำมาให้มิว ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดีเลย

ตอนที่อ่านอาจจะรู้กันแล้วว่า week ต่อมามิวได้เพลงอะไร แต่ตอนที่เขียนมิวยังไม่รู้เลย (ลุ้นตัวโก่ง)
รักทุกคนนะครับ โดยเฉพาะครอบครัวมิว ดูแลตัวเองกันดีๆ นะครับ จะได้มาเชียร์มิวกันทุกครั้งเลย ห้ามพลาดล่ะ.....อิ อิ อิ

วันนี้ว่าจะเขียนนิดเดียวดันล่อซะยาวเลย อ่านแล้วอาจจะง่วงกันพอควรนะครับ ....อิ อิ อิ
เจอกันวันคอนเสิร์ตครับทุกคน ....สู้ตาย

Music V8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:46:06 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:38:04 PM »

:quest:เดาอะไรไม่เคยถูกเลย

สวัสดีครับครั้งนี้ก็เป็นครั้งที่ 10 แล้ว  ในการเขียนมาให้ทุกๆ คนอ่านกัน
อาทิตย์ที่ผ่านมาพวกผมทุกคนได้เพลงโจทย์คนละ 1 เพลงแรกๆ พวกผมสงสัยกันอย่างมึนงง..ว่าทำไมเหลือแค่นี้อะ
ทั้งๆ ที่เหลือกันแค่ 5 คน จะร้องกันแค่ 5 เพลงก็ไม่น่าจะเป็นไปได้ เดากันไปต่างๆ นาๆ (ผิดหมดครับ)
อย่างที่พี่อิ๋งบอกนะครับอย่าเดาเลยเดาไปก็ผิด (แต่ผมเองก็ยังคงเดาต่อไป)

ผมไม่รู้ว่าทุกคนที่ดูผมอยู่ข้างนอกจะเห็นว่าพวกผมขี้เกียจกันรึเปล่า เพราะพวกผมน่าจะซ้อมกันน้อย(เท่าที่คุณครูบอกมานะครับ)
ดูแล้วไม่รู้จะเบื่อกันรึเปล่า ถ้าเบื่อยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ อาทิตย์หน้าคงไม่มีเวลามานั่งอู้แล้วแหละครับ
เพราะผมคิดว่าคงไม่ได้เพลงสบายๆ แน่นอน

อยู่ในบ้านตอนนี้จาก 5 คนก็กลายมาเป็น 7 คนแล้ว พี่ปองกับพี่แคทที่เข้ามาใหม่ ก็คงทำให้บ้านหายเงียบเหงาได้อีกเยอะ
โดยเฉพาะพี่แคทคงมาเรียกเสียงหัวเราะในบ้านได้อีกเยอะแน่นอน (เดี๋ยวค่อยมาคุยเรื่องการกลับมาของพี่ทั้งสองคนกันครับ)
ในบ้านวีคนี้ที่ผ่านมาก็ไม่มีอะไรมากครับ วันๆ ส่วนใหญ่ก็จะนั่งจับกลุ่มคุยกันรู้ตัวเลยครับว่าเราพูดเยอะมากมาย
อาจจะหลุดพูดอะไรแย่ๆ ออกไป มิวก็ไม่ได้ตั้งใจนะครับ แต่ก็ไม่อยากให้บ้านเงียบๆ อะครับเลยพูดอะไรไปเรื่อยเปื่อย

โดยมิวก็คิดว่าบางที่มิวก็คงหลุดคำพูดอะไรที่มันไม่ดีไปเยอะ มิวขอโทษนะครับ (ไม่ขอแก้ตัวอะไร)
อยากจะบอกทุกคนว่ามิวจะปรับปรุงตัวให้มันดีขึ้นนะครับ มิวเองก็ไม่รู้ว่าจะทำได้ดีเท่าไหน
แต่นี่วีคแล้วมิวก็จะพยายามทำทุกอย่างให้เต็มที่ มิวไม่รู้ครับว่าข้างนอกมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง
แต่ที่สำคัญที่สุด มิวอยากให้ทุกคนโดยเฉพาะครอบครัวของมิวเชื่อในตัวมิวนะครับ เชื่อว่ามิวเป็นมิวอยู่เสมอ

คนที่รู้จักมิวดีที่สุด รองจากตัวมิวเองก็คือครอบครัวมิวนะครับ
ดังนั้นเชื่อมั่นในตัวมิวนะ มิวทำผิดอะไรมิวจะแก้ไขไม่ต้องห่วงค้าบบบ..
ทุกคนด้วยนะครับ ทุกคนที่เชียร์มิว ที่คอยทำอะไรหลายๆ อย่างให้มิวข้างนอก แฟนคลับทุกคน ที่คอยทำเวปให้
คอยสนับสนุนมิว ตั้งแต่ก่อนเข้าบ้าน บางคนมิวยังไม่เคยได้เห็นหน้าเลย อยากจะขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะครับไม่มีพวกพี่ผมคงแย่ครับ

มิวดีใจมากๆนะครับที่ได้พี่ๆ ทุกคนมาช่วยมิว มาคอยให้กำลังใจมิว ทั้งก่อนและเข้าบ้านและตอนที่มิวอยู่ในบ้าน
ในไดอารีมิว ไม่ค่อยได้เขียนถึงพี่ๆ เลยแอบรู้สึกแย่มากมาย แต่มิวไม่เคยลืมพวกพี่แน่นอนนะครับ
เดี๋ยวพี่จะเข้าใจผิดกันยังไงก็อยากให้พี่ๆ ทุกคนรักษาสุขภาพและก็แข็งแรงกันถ้วนหน้านะครับ

มาถึงคอนเสิร์ตเมื่อวานบ้าง รอแล้วรออีกอยากให้ถึงเวลาคอนเสิร์ตเร็วๆ
อยากรู้ว่าจะมีเซอร์ไพรส์อะไรบนคอนเสิร์ตไม่รู้ว่าจะชอบกันป่าวนะครับ
เพลง ?ปาฏิหาริย์?แอบตื่นเต้นพอตัวเลยครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันแต่ก็ร้องไปได้เรื่อยๆ ครับเต็มที่แล้วครับ
หวังว่าจะถูกใจกันบ้างนะครับ พอเพื่อนทุกคนร้องกันหมดแล้ว ออกไปยืนข้างหน้า พอรู้ว่าต้องร้องคาราโอะเกะนะครับ...ซีดเลย

แล้ว 10 เพลงที่เค้าให้มา ร้องได้ไม่กี่เพลงเองครับ พอผมเลือก ?ลำยอง? ก็คิดครับ ว่าเนื้อเพลงน่าจะมาก่อนซักแป๊ป
น่าจะพอไหวพอเอาเข้าจริงครับ โห...มั่วแหลกกระจายเลยครับท่าน! 
ตั้งแต่เกิดมา ครั้งนี้ผมว่าผมอายที่สุดแล้วแหละครับ แต่ผมก็รู้สึกดีกับการที่ร้องเพลงนั้นนะครับ
แต่มันแบบ น่าอายมากมาย สุดยอด...แต่ผมก็พยายามเต็มที่กับมันที่สุดแล้วครับ ถึงร้องมั่วร้องผิดยังไง
ก็พยายามรั่วออกมาให้เต็มที่แล้วครับ ถือซะว่าเป็นการสร้างรอยยิ้มละกันนะครับ ชิวๆ ขำๆ ครับ
ก็หวังว่าทุกคนจะพอหาจุดที่จะชมมิวได้บ้างนะครับ (อาจจะไม่มีก็ได้...อิอิ)

มาถึงจุดสำคัญตอนพี่นัทได้คะแนนเยอะสุดแล้วสามารถเลือกคนกลับเข้ามาได้ 2 คน
เป็นอะไรที่ผมคิดว่าโหดร้ายสำหรับพี่นัทมากๆ เป็นผมคงชักกลางเวทีนั้นไปแล้ว
ต้องบอกจริงๆ ครับว่าพี่นัทเค้าสุดยอดมากมายทั้งในการตัดสินใจและก็ความคิดที่จะเลือกใครกลับเข้ามา
เป็นผมไม่มีทางตัดสินใจได้แบบนี้แน่นอนครับ ผมเชื่อนะครับว่าจะไม่มีใครมาต่อว่าพี่นัทในการตัดสินใจครั้งนี้
เพราะมันก็เป็นทางเลือกที่เหมาะสมที่สุดแล้วครับ หวังว่าทุกคนจะคิดแบบมิวนะครับ

ตอนนี้บ้านก็มีสมาชิกเพิ่มอีก 2 คน นั่นก็คือ พี่ปองและพี่แคท นั่นเอง ในคอนเสิร์ตตอนผมเจอทุกคน ดีใจสุดยอด
เห็นทุกคนหล่อสวยขึ้นกันหมด ทำไมก็ไม่รู้ออกไปดูดีขึ้นทุกคนเลย เจอตี๋กับพี่อิ๋งด้วย คิดถึงสองคนนี้มากมายไปกอดไปคนละที
เห้อ! คิดแล้วก็เซ็งอยากให้กลับมาทุกคนเลยวันนั้นเห็นหน้านายเศร้าๆนะไอ้ตี๋ พี่อิ๋งด้วยนะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นอะไรกันแต่มิวเชื่อนะว่านายกับพี่อิ๋งดูเราอยู่นะ
โดนเฉพาะพี่อิ๋งนะครับ ดูแลสุขภาพดีๆ นะพี่เหล่ากง แจ๊ค พี่ฝ้าย ดูแลสุขภาพนะครับ ออกไปคงไปเจอเรื่องราวต่างๆ ก่อนมิว
พอมิวออกไปมาสอนกันด้วยนะครับว่าต้องทำยังไงบ้างสู้ๆ ครับ

มาถึงกองเชียร์มิวแล้ว โห..คราวนี้มากันเยอะมากเลย ดีใจมากมายสุดยอดครับ เห็นรูปมิวประหลาดๆมากขึ้นทุกวันๆ นะครับ..อิอิ
วันนั้นมิวเห็นป้ายนะครับ ขอบพระคุณอย่างสุดซึ้งครับ ผมได้ยินเสียงให้กำลังใจมิวชัดเจนมาก แม้แต่ตอนมิวออกไปยืนข้างหน้า 3 คน
ก็ยังมีเสียงกรี๊ดชัดเจนเลย (ไม่รู้ว่าดีใจหรือเสียใจกันนะครับ)วันนั้นมิวอาจจะทักทายไม่ได้ทุกคนนะครับ
แต่ได้ยินเสียงจากทุกคนแน่นอนถึงจะแยกไม่ออกก็เถอะ

ขอบพระคุณทุกคนมากๆนะครับสำหรับทุกอย่าง แฟนคลับทุกคนนะครับ ทั้งที่มาและไม่ได้มา
อยากให้ทุกคนคิดเสมอนะครับว่า ถ้าไม่มีทุกคนก็ไม่มีมิววันนี้ คงไม่มีคนมาร้องเพลง ?ลำยอง? มั่วๆ ให้ฟัง..อิอิ

ที่ผ่านๆ มามิวไม่รู้อยู่ในบ้านทำอะไรผิดๆ ไปบ้าง พูดอะไรที่ทำให้ทุกคนเสียใจรึเปล่า ยังไงมิวขอโทษไว้ก่อนนะครับ
สุดท้ายก็อยากให้สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงกันถ้วนหน้ามีความสุขอลังการกันไปเลย

ครอบครัวของมิวเป็นยังไงบ้างครับ ทำไมคราวนี้คุณย่าไม่มาเอ่ย? 
คราวนี้มิวร้องเพลง ?ปาฏิหาริย์? ถือว่าเป็นเพลงที่มิวชอบมากมายเพลงนึง 
อาจจะร้องไม่ได้ดีมากแต่คิดว่าน่าจะชอบกันนะครับ (มัดมือชกเลย)
วันนั้นเห็นครอบครัวทุกคนนะครับ แต่จะเห็นพี่ อา น้อยมาก...แย่เลย

เห็นทุกคนวันนั้นก็ดูสบายดีกันทุกคนนะครับ มิวก็ดีใจครับ ไม่รู้ว่าข้างนอกเป็นยังไงบ้างน้อ
อยากให้ทุกคนเชียร์มิวอย่างนี้ตลอดไปนะครับ พ่อครับมาเชียร์มิวทุกครั้งเลย
มิวกลายเป็นต้นเหตุที่ทำให้พ่อหยุดงานทุกเสาร์เลย แต่หยุดเถอะพ่อดีแล้ว อยากให้มาดูทุกครั้ง
จะได้มาวิจารย์มิวนอกบ้าน ตอนมิวออกไปจากบ้าน AF แล้ว

คิดถึงพ่อนะ อัสก็ด้วย สำหรับพ่อ มิวเชื่อเสมอนะครับ ว่าพ่อเชื่อในตัวมิว พ่อมิวแข็งแรงอยู่แล้ว รักษาสุขภาพนะครับพ่อ
มิวสบายดีครับ สบายทุกเรื่องไม่ต้องห่วง คุณปู่+คุณย่า คราวนี้ไม่ได้มาเชียร์มิว แต่ไม่เป็นไรครับ ยังไงคงได้ดูมิวอยู่ที่บ้านแน่นอน
แต่ก็เสียวๆ อยู่ว่ามีเรื่องอะไรรึเปล่าที่ทำให้ไม่มากัน อยู่ในบ้านไม่รู้ว่ามิวทำอะไรขัดใจคุณปู่คุณย่ารึเปล่านะครับ มิวก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่อย่าเครียดนะครับไว้ค่อยมาว่ามิวตอนมิวออกไปนะ แล้วมิวจะปรับปรุง..อิอิ

ตอนนี้อยากให้คุณปู่คุณย่ายิ้มเข้าไว้ มิวยังเป็นหลานรักของคุณปู่คุณย่าเสมอนะครับ 
มิวไม่รู้ว่าในนอกสายตาของคนอื่นมิวจะเป็นยังไงอาจจะดีบ้างไม่ดีบ้างในสายตาของคุณปู่คุณย่าแต่ก่อนมิวเป็นยังไง
ตอนนี้มิวก็ยังเป็นอย่างนั้นนะครับ ยิ้มไว้ครับ โลกสดใสทุกคนด้วยนะครับ
คิดถึงทุกคนมากอีก 2 อาทิตย์เจอกันแน่นอนเชียร์มิวด้วยรอยยิ้ม เออ..ใช่! ไปกินข้าวกับย่าบ่อยๆ นะครับ

พ่อแม่ครับวันนั้นเห็นแม่นะแต่อยู่ซะไกลเลย ได้ยินนะครับที่แม่บอกให้รักษาคอจะพยายามเซฟเต็มที่ครับ
ครั้งหน้าต้องมานะครับแม่ ห้ามเครียดอะไรทุกอย่างเกี่ยวกับมิว ดีใจได้อย่างเดียวเท่านั้น รักแม่นะครับ (อี้ๆทุกคนด้วย)

เพื่อน YO!MAN! มากันเริ่มบ่อยแล้ว ดีใจมหาการ นายมันเจ๋งว่ะเพื่อนเอ๋ย มากันอีกนะคร๊าป
มาเชียร์มิวแล้วค่อยไปกินเลี้ยงกันต่ออีก 2 อาทิตย์เจอกันแน่นอน มีเรื่องเล่ามากมายที่จะคุยกัน
คิดถึงพวกนายมากนะครับ ขอบคุณมากสำหรับเพื่อนทุกคน ทุกยุคทุกสมัย เจอกันวันเสาร์จ๊ะ

สุดท้ายแล้ว...กราบขออภัยเรื่องที่ทำอะไรแย่ และกราบขอบพระคุณในทุกๆ อย่างที่มอบให้มิวนะครับ
ยังไงก็ถูกหวยกันทุกคนครับ.....อิอิ

BYE.
Music V8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 01:53:39 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
สมุนมือขวา

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2008, 12:39:11 PM »

:please:มิวจะไม่ลืมไปจนตาย               

สวัสดีครับ.....และแล้วฝันมิวก็เป็นจริงแล้ว มันเกินความคาดหมายมิวไปมากมาย
นี่เป็นครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ ที่จะได้เขียนข้อความในรูปของ V-Diary ไปหาทุกคน
ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตนี้จะได้เล่น concert ที่ Impact

เหลืออีกแค่อาทิตย์เดียวที่พวกผมจะได้อยู่ในบ้านหลังนี้กัน คราวนี้ท่าทางผมจะเขียนยาวเฟื้อยแน่เลย

แรกๆ ที่มิว เข้ามาในบ้านหลังนี้ มิวแต่คิดว่าเวลาเดินช้ามาก กว่าจะผ่านไปหนึ่งวัน ทำไมมันนานจัง มิวค่อนข้างกดดันทีเดียวเลย
เพราะแต่ละคนที่เข้ามาล้วนสุดยอดครับ แอบท้อเลยทีเดียวเชียว มันเหมือนเราไม่รู้จะเอาอะไรมาสู้กับเค้าอ่ะครับ
ถ้าใครได้ดู AF แต่เริ่มๆ ก็น่าจะเห็นผมตอนวีคเพลง ?ก่อน? ขึ้นเวทีไป มันทำอะไรไม่ถูกอ่ะครับ สติแตก สั่นไปหมด บอกไม่ถูกเลยครับ 
พอคอนเสิร์ตจบถึงกับขนาดกลัวกับการที่จะขึ้นเวทีครั้งต่อไปด้วยซ้ำ ทั้งๆ ที่ผมพูดมาตลอดว่าอยากมีคอนเสิร์ตของตัวเอง
มิวรู้เลยครับ มันไม่ง่ายอย่างที่คิดเลย ตั้งแต่วันนั้นมิวก็แทบซึมเลย

มิวเข้า AF มาได้คราวนี้ แอบดวงดีอะครับ  ตั้งแต่ Audition รอบแรกที่ RCA ก็ไม่รู้จะดวงยังไงแล้วอ่ะครับ
ทุกคนน่าจะพอรู้กันบ้างแล้ว เพราะผมเล่าบ่อยมากถ้าใครยังไม่รู้ เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังนะครับ

จากวีคที่ 1 มาถึงวีคนี้ มันเป็นความทรงจำที่สุดยอดมาก
มีเรื่องราวมากมาย ทั้งจัดงานวันเกิดให้ผมในบ้าน (โดนอำซะหงายท้องเลยทีเดียว) ,
เจอโจทย์เพลงต่างๆ ซึ่งบางแนวก็เพิ่งเคยร้องครั้งแรกในชีวิตเลยก็ว่าได้ ,
มีเซอร์ไพร้ซ์ที่ทำให้ผมได้เจอกับคุณแม่ทั้งที่บ้าน แมกโนเลีย และ คอนเสิร์ต ,
การที่เราทำให้คุณพ่อ-คุณแม่มาเจอกันอีกครั้ง มาอยู่กันพร้อมหน้า 2 ครอบครัว แถมผมมาเห็นเอาบนเวทีอีกครับ
(เกือบร้องไม่รอดเลยทีเดียวครับท่าน....ดีใจจัด...อิ อิ อิ) ,
ไหนจะเรื่องการที่ได้เรียน Acting กับ Dance ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่เคยคิดว่าจะได้สัมผัสเลยด้วยซ้ำ

ตอนมิวเข้ามาแรกๆ หน้ามิวนี่งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ รู้ตัวเองเลยว่าเราค่อนข้างด้อยเลย
ครูรักยังเคยบอกเลยว่าแรกๆ เห็นมิวแล้วหนักใจ
(อย่าว่าแต่ครูเค้าเลยครับ....ถ้าผมเป็นครู ผมเห็นเด็กที่เป็นแบบผม แรกๆ ก็คงคิดว่าเหนื่อยแน่ จะทำไงดี)
แต่ตอนนี้ ความคิดมันเปลี่ยนไปเยอะเลยครับ คลาสแอคติ้ง ที่มีการแสดงทีละคนเรียงไปเรื่อยๆ
พูดตรงๆ มิวไม่เคยอยากให้ถึงตาตัวเองเลยอ่ะครับ มิวหวั่นๆ กลัวๆ ยังไงก็ไม่รู้ แต่เดี๋ยวนี้ มันก็กลายเป็นเรื่องสนุก ซะงั้น!
บางทีรู้สึกดีด้วยซ้ำ ที่ได้ออกไปเฮฮา ส่วนแดนซ์  อันนี้ไม่ต้องพูดเลยครับ เป็นคลาสแรกๆ ที่หนักใจมากสุดเลย
เรียนก็เอาแต่มองคนอื่น ตามเค้าก็ไม่ทัน มันกดดันกับตัวเองมากอ่ะครับ
(มิวไม่อยากเป็นคนที่แย่สุดอ่ะ.....ยังโชคดีที่มีไอ้ตี๋เป็นเพื่อน ..... อิ อิ ) 
เดี๋ยวนี้มิวก็คิดนะครับ ว่าน่าจะเต้นดีขึ้นมานิดนึงละ ถึงไม่มาก แต่น่าจะดีกว่าแรกๆ น่า   
แต่ที่สำคัญคือ ความคิดในเรื่อง คลาส แอคติ้ง กับ แดนซ์ แรกๆ ผมคิดเสมอเลยว่ามันน่ากลัว
จนเดี๋ยวนี้มันกลับกลายมาเป็นความสนุก ไม่เคยคิดเลยครับว่าจะมีความคิดนี้ แต่มันก็เป็นไปแล้วครับ

มิวอยู่มาถึงวีคนี้ได้ เป็นอะไรที่อยากจะบอบคุณทุกคนจริงๆ นะว่า ? ยังไม่ลอง ยังไม่รู้จริงน่ะครับ? 
แรกๆ ตอนมิวได้ 50 คน ไม่ได้ตื่นเต้นเลยครับ ความคิดตอนนั้นมันบอกเสมอว่า ตกรอบต่อไปชัวร์ๆ
เราจะเอาอะไรไปสู้เค้า ไปสมัครยังต้องแอบคุณปู่กับคุณย่าไปเลย 
เพราะคุณปู่คุณย่า มิว เค้าค่อนข้างแอนตี้เรื่องดนตรีนิดๆ อะครับ เพราะท่านก็อยากให้มิวเรียนจบ ป.ตรี ก่อน
นั่นก็เป็นสาเหตุนึง ที่ทำให้มิวเปลี่ยนความคิด ที่จะมาเป็นนักบินด้วยซ้ำ ทั้งที่แรกๆ เราก็อยากเป็นนักร้อง-นักดนตรี
แต่พอเวลาผ่านไปเรื่อยๆ มิวก็เริ่มคิดว่ามันสายไปแล้วสำหรับการที่จะเป็นนักร้องที่เก่งๆ เจ๋งๆ มาเริ่มเอาตอนนี้มันคงไม่ทันแล้ว 
แถมทำไปครอบครัวจะ Happy เปล่าก็ไม่รู้ มันเหมือนเรื่องที่ต้องทำใจอะครับ
แต่ทำแล้วทุกคนรอบข้าง Happy แล้วตัวผมก็ชอบด้วย  ผมก็ว่ามันน่าจะดีกว่าเยอะเลย

จากแรกๆ ขอคุณปู่เรียนร้องเพลง ทำสัญญากันโน่นนี่ แต่คุณปู่ก็ไม่ยอมสักที
จนพอมิวเอ็นฯ ติด มันก็เริ่มหมดความคิดเรื่องนี้ไปเลย  เพราะวันที่มิวเอ็นฯ ติด คุณปู่กับคุณย่า ท่านดีใจ
แบบว่ามิวไม่เคยเห็นมาก่อนในชีวิตเลย ตั้งแต่นั้นก็ติดกับคำว่า ?เอาโว้ย....เรียนจบก่อน ค่อยว่ากัน?

และแล้ว ความคิดการเป็นนักร้องมันก็กลับมาตอนคิดจะไปสมัคร AF และผมคิดว่าน่าจะเป็นโอกาสครั้งสุดท้าย
แรกๆ ไปกะขำๆ แต่พอได้ขึ้นมา มันเป็นอะไรที่ผมดีใจสุดๆ ฟลุกมากๆ พอมาคิดอีกที ก็คิดว่าจะไงดี เวทีอะไรก็ไม่เคยขึ้น
ร้องเพลงก็เอาแต่ร้อง ป.ย.อ. ไปเรื่อยๆ เต้นก็เก่งเหลือเกิน  เข้าไปแล้วออกคนแรกแน่นอนเลย
( 555! แต่จริงๆ ก็เกือบๆ แล้วแหละครับ)

มาถึงวีค 11 บอกตรงๆ เลยครับ มันมีอะไรหลายๆ อย่าง ที่ทำให้อยู่มาได้ ทั้งวีคที่เจอแม่, วันเกิด, ฯลฯ 
ซึ่งมันก็บอกได้ว่ามิว ไม่ได้ใช้ความสามารถอย่างเดียว มันฟลุคด้วยอะครับ จริงๆ นะ
ผมเชื่อว่าไม่มีใครคิดแน่ว่า ผมจะมาถึงนี่ได้ ไงอยากให้เพื่อนๆ ลองๆ ทำอะไรที่อยากทำ แต่ยังไม่เคยทำนะครับ
เพราะถ้าวันนั้นมิวขี้เกียจไปสมัคร AF คง ......... พลาดโอกาสครั้งใหญ่ในชีวิตไปเลย พูดมากไปไม่รู้จะหมันไส้มิวกันป่าว
วันนี้อาจบ้าบอหน่อยนะครับ ถือว่าขำๆ น้า! อย่าพึ่งหลับด้วย!

ไปเรื่องคอนเสิร์ตดีกว่า คราวนี้ผมว่าทุกคนน่าจะสนุกกับคอนเสิร์ตของพวกเราแน่นอน ( รึเปล่า...อิ อิ อิ)
พวกผมก็พยายามแสดงกันแต็มที่สุดๆ ถือเป็นสั่งลา ธันเดอร์ โดม ด้วย ผมดีใจมากที่วันนั้น ทุกคนทำได้เต็มที่ทุกคน
ในความคิดผม พวกมิวทุ่มเทให้คอนเสิร์ตครั้งนี้กันมาก มิวว่าเหนื่อยที่สุดแล้วล่ะครับ ตั้งแต่มีคอนเสิร์ตมา ทุกเสียงตอบรับวันนั้นสุดยอดมากครับ

ส่วนเพลง Bye Bye Bye ไม่รู้เป็นไงบ้าง พยายามใส่ทุกอย่างให้เต็มที่แล้วอ่ะครับ อาจจะเต้นไม่พลิ้วมาก แต่มิวก็ชอบนะครับ 
เรื่องเต้นคราวนี้ต้องขอบพระคุณครู Dance เป็นอย่างสูงครับ 
โดยเฉพาะ ?ครูปุ้ม?  นะครับ อยากบอกว่าเสียงเชียร์ที่ให้มิววันนั้น มิวจะไม่ลืมไปจนตายเลย มิวประทับใจมาก
นั่นเป็นสิ่งที่มิวใฝ่ฝันว่าจะได้ และวันนั้นมิวก็ได้มา มันสุดยอดมาก ขอพระคุณจริงๆ นะครับ พูดอะไรไม่ออกเลย ดีใจสุดๆ !!!! WOW!!!

ส่วนเพลงรวมชาย ?กากี่นั้ง? พวกมิวก็ใส่กันหมดจริงๆ นะครับ ท้ายๆ เกือบไม่รอดเนะ
มันเป็นเพลงตลกๆ ฮาๆ เน้นรอยยิ้มครับ ยิ้มกันรึเปล่าเอ่ย อยากให้ยิ้มกันถ้วนหน้านะครับ
มาอีก 2 เพลง ?ALL I Wanna Do? กับ ?ลองซิจ๊ะ? อันนี้ว่าได้ว่าเป็นไม้ตายของผ้ชายเลยครับ
เพราะไปเล่นกับคนดูได้ และท่าก็สุดแสนจะส่าย....อิ อิ คงเห็นกันแล้ว พูดแล้วอาย.....ทำไปได้เนอะเรา...555!

วันนั้นก็เต็มที่มากๆ ครับ เออ...ใช่ คอนเสิร์ต นั้นทำให้มิวรู้เลย มิวพูดมากอย่างแรงในบ้าน
ขนาดครูไก่ยังบอกเลย อันนี้ต้องพิจารณาตัวเองเลย ! เต็มข้อครับ! ขอโทษนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ
ไงมิวจะ save เสียงและพูดให้น้อยลงนะครับ (ขอบพระคุณครูไก่นะครับ ที่เตือนผมและครูตาล, ครูปั๋ง ที่ให้คำแนะนำดีๆ )

เอาล่ะ มาถึงผู้มีพระคุณทุกท่าน ไม่รู้จะขอบคุณยังไงแล้วอะครับ ทุกคนทำให้มิวไปแสดงที่ Impact นะครับ
จะพูดยังไงดี มันเวอร์เกินไปมากๆ สำหรับมิว ทุกคนทำให้มิวมีวันนี้ มิวดีใจมากๆ ที่มีคนคอยเชียร์ คอยให้กำลังใจ
โดยเฉพาะเสียงที่ส่งมาให้มิวทั้งทางบ้าน และในฮอลล์ มันแบบ สุดยอดของสุดยอดแล้ว.... Super สปาเก้เลย
งานนี้ซึ้งครับ ซึ้งมากๆ ขอให้ทุกคนปลอดภัยจากทุกอย่าง และมีความสุขมากๆ นะครับ
สิ่งที่ทุกคนให้มิวมา มิวมีความสุขมาก เวลามิวร้องเพลงก็อยากให้ทุกคน Happy นะครับ ทุกคนเจ๋งมาก
เสาร์ที่จะถึงนี้ อยากให้ทุกคนไปดูมิวนะครับ มิวจะพยายามทำให้เต็มที่ ต้องมาสนุกกันนะครับ ครั้งนี้ขอเลย...อิ อิ เจอกันครับทุกคน

ครอบครัวของฉัน   กราบสวัสดีคุณพ่อ, คุณแม่ คุณปู่ คุณย่า อาๆ พี่ๆ ทุกๆ คนครับ คราวนี้ดูทุกคนแข็งแรงกันมากเลย
ดีใจมากครับ โดยเฉพาะย่านะ คราวที่แล้วไม่มา ไอ้เราแอบกลุ้มเล็กๆ มิวคิดถึงทุกคนมากนะครับ
เสาร์หน้าจะได้กอดทุกคนแล้ว ดีใจมากมาย  คราวนี้มิวต้องไปหาหมอ เลยไม่ได้เจอกันตอนเช้า
ตอนแรกมิวกลัวจะมากันแล้วไม่เจอมิวมากเลย ( แปลว่าวันนั้น ที่พูดไปได้ยินกัน)  ไม่รู้ว่ามิวทำตัวดีขึ้นยังอะครับ

วันคอนเสิร์ต ตอนไปเต้น ลองซิจ๊ะ หาพ่อกับย่าไม่เจอ กะว่าจะไปจับมืออ่ะ 
ชอบคอนเสิร์ตมิวไหมพ่อ พ่อคงไม่เคยเห็นมิวเต้นขนาดนี้ พอไหวไหมครับ อาทิตย์ที่จะถึงมิวจะเต็มที่นะครับ
ไม่ต้องห่วงเลย มาถึงนี่แล้ว สู้ตายอย่างเดียวครับ กายพร้อมใจพร้อม YO!

แม่ครับ...มิวเห็นนะ  ทุกครั้งที่ทำท่าจับคอ ขอบคุณนะครับที่เป็นห่วงมิว มิวจะดูแลตัวเองนะครับ
แม่ไม่ต้องห่วง แม่คงสบายดีนะครับ คิดถึงแม่มากๆ เสาร์หน้าคงได้กอดแม่แน่นอน อย่าลืมมาเชียร์มิวนะ
แล้วเจอกันนะครับครอบครัวมิวทุกคน เชื่อนะครับว่า ?ทุกคนต้องมา? YO! รักและคิดถึงทุกคนมากนะครับ!

เพื่อนๆ ผม เป็นไงกันบ้าง โห.....คราวนี้คิดว่าจะไม่เจอซะแล้ว ที่แท้อยู่แถวหน้าๆ อาต้อยกัน
ดีใจมากเลยที่มากันทุกครั้ง ครั้งหน้าจะมากันป่าว มาได้มากันด้วยนะครับท่าน คิดถึงนายทุกคนมากๆ จริงๆ นะโว้ย!
มันไม่มีอะไรจะพูด เอาเป็นว่า เรารู้กัน ออกไปก็เดิมๆ ครับ เจอกันที่เก่าเวลาเดิม ยังจำได้นะครับ ไม่เคยลืม เจอกันเพื่อน (วันเสาร์)

เขียนมาเยอะแล้ว สุดท้ายก็อยากจะขอบพระคุณครูทุกท่านนะครับ
ถ้าไม่ได้คุณครูทุกคน ทั้งครู Voice, Acting, Dance คอนเสิร์ตเสาร์ที่ผ่านมา คงไม่ออกมาเป็นอย่างนี้แน่
คุณครูทุกคนสุดยอดมากครับ นี่ก็เป็นครั้งสุดท้ายแล้วที่จะได้เขียน ก็อยากจะบอกว่า
?ผมดีใจมากนะครับ ที่ได้เรียนทุกอย่างกับครูทุกคน....คุณครูก็คือคุณพ่อคุณแม่ จริงๆ นะครับ?

ขอบพระคุณครับ
Music V8

อย่าลืมมาดูพวกเรา AF4 ที่ Impact นะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
รัชพล แย้มแสง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2008, 02:01:33 PM โดย พี่แมวตัวปลอม ^^ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
Home » หัวหน้าแกงค์ » วีรกรรมลูกเพ่ »  (ผู้ดูแล: mmg, สวยที่สุด ณ จุดๆนี้)หัวข้อ: *** Diary ของมิวสิค ก่อนเข้าบ้านแมคฯ และ Week1-12 ***
kelo-lt Theme designed by padexx