Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก
kelo-lt Theme designed by padexx
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 [8] 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก  (อ่าน 65184 ครั้ง)
AimmIC
สมุนมือซ้าย

? สะ สะ สวัสดีครับบ ><

« ตอบ #105 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 10:29:20 PM »

รักคนชื่อ'รัชพล'จ้า !

Mickey
ลูกสมุน
**

HuG _ M?W

« ตอบ #106 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 12:17:20 PM »

คนๆนี้ คนที่ทำให้ฉันยิ้มได้

คนที่ทำให้ฉันหัวเราะได้

คนที่ฉันมองรูปเค้าเเล้วก็นั่งยิ้มได้เป็นวันๆ

คือคนที่ฉันรัก คนๆคือ พี่มิว  L O V E L O V E

MUSIC IS MY LIFE
T-E-R-Y^___^
สมุนมือซ้าย

จ๊วฟฟ

« ตอบ #107 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 10:31:12 AM »

มาแต่งกลอนแล้วจ้าแม่อุ้ม  ลูบหัว

รักพี่มิวนี่มันช่างเนิ่นนานนัก
ทำให้รักพี่มิวยิ่งกว่าเคย
รักพี่มิวมากไปจนเกินเลย
อยากจะบอกพี่มิว ไอเลิฟยู

กลอนอะไรอ่ะ ใครรู้บ้าง ? 
แต่งสดๆเลยนะเนี่ย 5555 แหะๆ

มันเป็นกลอนเปล่าจ๊ะ เอมมี่ 

เเต่ท่าจะไม่เป็นกลอนมากก่ามั้ง?????

คิดถึงพี่มิวว ไม่นานคงเจอกันอีกนะคะ ^^
T-E-R-Y^___^
สมุนมือซ้าย

จ๊วฟฟ

« ตอบ #108 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 11:00:40 AM »

-.- -.- หลังจากที่ลงชื่อจองไว้นสนแหละ ได้เวลา เขียนสักที dance ดึ๋ย dance ดึ๋ย

เเล้วจะเริ่มยังงัยดีล่ะค่ะ -.- -.- -.- -.- คือเค้าอยากบอกว่า

คือว่าความรู้สึกมันมากมายอยากที่จะบรรยายหมด คือแรกๆดูเอเอฟอะไม่ค่อยชอบพี่มิวหรอกเพราะเปิดมาดูทีไรไม่เคยเห็นนายรัชพลร้องเพลงกะเค้าสักทีแตวันนั้นเหมือนมีอะไรดลใจให้ดูอย่างนั้นแหละพอกดไป โอ้จอร์จ พี่มิวกำลังร้องเพลงอยู่ได้ฟังเเล้วรู้สึกประทับใจมากเรยๆๆ ^^ หลังจากที่ดูแล้วไม่เคยกดโหวต ก็เริ่มกดโหวตเงินในโทสับเติมเป็นว่าเล่น (พอได้กลับมาใช้ไม่หมด ต้องแบ่งเพื่อนใช้)และโดยเฉพาะวีคที่พี่มิวร้องเพลงลำยองอะ ตอนทำไมค์หล่นยังจำได้เลย ร้องเพลงได้น่ารักมาก ขนาดเเม่ไม่รุ้จักยังชมเรย  คืออยากบอกว่าประทับใจในตัวพี่มิวมากๆ ติดใจในเสียงร้องของพี่ อีกอย่างคือเตยอยากเจอกับพี่มิวมากๆ ไม่ว่าเทสกาลไหนก็คิดถึงพี่มิวตลอด ส่งการ์ดมั้งไม่ส่งมั้ง(ก้ไม่มีตัง) อิอิ เตยก็เขียนไม่ค่อยเก่งหรอกนะ เอาเป็นว่าเขียนกลอนให้ล่ะหันนะค่ะ

เสียงร้องเธอทำใจฉันไหวสั่น     ทุกทุกวันยังคิดถึงรำพึงหา
สุดที่รัก เธอคือดาว แห่งชีวา     อยากเห็นหน้าประสบตาบอกรักเธอ L O V E L O V E L O V E L O V E

รอยยิ้มเธอทำโลกให้สดใส   
รอยยิ้มเธอทำใจฉันไหวหวั่น
รอยยิ้มเธอสร้า้้้งเสริมเติมพลัง
รอยยิ้มเธอสร้า้งฝันอันสวยงาม
อุ้ยเขิลลลล luvluv luvluv luvluv luvluv luvluv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 11:30:16 AM โดย T-E-R-Y^___^ » บันทึกการเข้า

คิดถึงพี่มิวว ไม่นานคงเจอกันอีกนะคะ ^^
AimmIC
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #109 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 11:55:54 AM »

มาแต่งกลอนแล้วจ้าแม่อุ้ม  ลูบหัว

รักพี่มิวนี่มันช่างเนิ่นนานนัก
ทำให้รักพี่มิวยิ่งกว่าเคย
รักพี่มิวมากไปจนเกินเลย
อยากจะบอกพี่มิว ไอเลิฟยู

กลอนอะไรอ่ะ ใครรู้บ้าง ? 
แต่งสดๆเลยนะเนี่ย 5555 แหะๆ

มันเป็นกลอนเปล่าจ๊ะ เอมมี่ 

เเต่ท่าจะไม่เป็นกลอนมากก่ามั้ง?????

แหม่ เอมมี่บอกแล้วว่าแต่งมั่วๆ 55555
เอาเฮฮาจ้า  แหะๆ แหะๆ

AimmIC
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #110 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 02:46:38 PM »

รักพี่มิวมากมายจ้า
วันเสาร์นี่รักที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2010, 12:31:42 PM โดย เอ็มมี่!*=] » บันทึกการเข้า

แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~
กำนันผู้ดูแล

ชีวิต แมว แมว ^ ^

« ตอบ #111 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 11:50:24 PM »

รางวัล....(ทยอยส่งให้วันอังคารคิดว่าจะได้รับภายในอาทิตย์นี้ทุกคนนะคะ)

ขอบคุณเจ้าของภาพ (นุชชี่+หนุ่ม+อ๊อบแอ๊บ)นะคะ

ปล.ได้รับไปแล้ว...ควรไปตัดมุมรูปนะคะ...เพราะว่ามันคมมาก

(มีแบบเดียวนะคะ ภาพเป็นหน้า-หลัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 01:54:10 AM โดย แมวน้ำ ~ ~ ~ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #112 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 12:08:26 AM »

รูปที่ใช้เลือกยากมาก...มิวหล่อทุกมุมเลย  กำเดากระฉูด

แต่เลือกรูปมิวทำ LOVE เพราะจะได้เหมือนมิวสิคมาบอกรักไง  -.-

ส่วนรูปที่มิวถือกีต้าร์เป็นรูปอัลบั้ม  ---> จะได้ไม่ลืมอัมบั้มเพลงของมิวสิค  ยักคิ้ว
ส่วนรูปที่มิวถือไมด์เป็นรูปในการ์ดพี่เบิร์ด  ---> มิวเป็นนักร้อง (อนาคตจะดังแบบพี่เบิร์ด)  yeah yeah
และเว้นที่ไว้เผื่อจะให้มิวสิคเซ็นต์หรือลงนามแสดงความเป็นเจ้าของ

และที่ลืมไม่ได้ ขอบคุณพี่กุ้ง (Login - มิวน่ารัก) ที่ออกทุนทรัพย์ในการผลิต   thanks
ปฏิทิน
ลูกสมุน
**

____ รัก _____

« ตอบ #113 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 10:09:54 AM »

ว๊าวๆๆๆๆ  รอๆๆ  ชอบๆ 
มีเว้นที่ไว้สำหรับมิวเซ็นต์ด้วย  ดีจัง
Fon_LoveP'Music^^
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #114 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 11:07:03 AM »

กร๊าก ก ก  สวยๆ ๆ ทั้งสองแบบเลย  dance ดึ๋ย dance ดึ๋ย
อยากได้ลายเซ็นพี่มิวด้วยอ่ะคร้า
ได้ไหมค่ะ ^^ ขอบคุนคร้า  thanks

ได้คนละอันใช่ไหมคร้า  -.-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 11:13:46 AM โดย Fon_lovemusic^^ » บันทึกการเข้า

FON  LOVE  P'MUISC

ศศิภา (น้องฝน) "คิดถึง" รัชพล (ป๊ะมิว ว) * แค่ได้คิดถึงก้อเป็นสุขใจ
AimmIC
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #115 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 01:54:33 PM »

crazy crazy crazy
น่ารักมากเลยค่าพี่แมว

เอมมี่จะได้มั้ยเนี่ย ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 08:39:34 PM โดย เอ็มมี่!*=] » บันทึกการเข้า

« ตอบ #116 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 11:33:19 PM »

กร๊าก ก ก  สวยๆ ๆ ทั้งสองแบบเลย  dance ดึ๋ย dance ดึ๋ย
อยากได้ลายเซ็นพี่มิวด้วยอ่ะคร้า
ได้ไหมค่ะ ^^ ขอบคุนคร้า  thanks

ได้คนละอันใช่ไหมคร้า  -.-

มีแบบเดียวค่ะ ภาพเป็นหน้า-หลัง
ปฏิทิน
ลูกสมุน
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 10:02:14 AM »

รออันนี้แบบใจจด ใจจ่อ
ปฏิทิน
ลูกสมุน
**

« ตอบ #118 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 10:05:30 AM »

อันนี้ก็รอๆ สรุปอยากเห็นเร็วๆ อิอิ ถึงไม่ใช่วัยรุ่น แต่ก็ใจร้อนอ่ะ
Fon_LoveP'Music^^
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #119 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 12:49:58 PM »

รออันนี้แบบใจจด ใจจ่อ

dance ดึ๋ย dance ดึ๋ย dance ดึ๋ย

FON  LOVE  P'MUISC

ศศิภา (น้องฝน) "คิดถึง" รัชพล (ป๊ะมิว ว) * แค่ได้คิดถึงก้อเป็นสุขใจ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 [8] 9
พิมพ์
Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก
kelo-lt Theme designed by padexx