Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก
kelo-lt Theme designed by padexx
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก  (อ่าน 65185 ครั้ง)
Nugay12
ลูกกระจ๊อก
*

รักเสมอ รักทุกวัน รักตลอดไป พี่ชายมิวสิค

« ตอบ #60 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:01:12 PM »

เอ่อ มะรู้จะพูดอะไรที่เกี่ยวกับพี่มิวแต่สิ่งที่แสดงออกตอนนี้ที่คนรอบๆตัวเห็นหรือรู้ มันก้อตอบแทนได้ทุกอย่าง แต่สิ่งที่มะเคยลืมคือคนๆนี้จะไม่เหลือจัยเอาไว้ให้คัยนอกจากคนที่ได้ชื่อว่าที่รักที่จะมอบให้พี่ชายคนนี้ นู่จะรักพี่มิวตลอดกาลค่ะพี่มิว หน้าลิง อุ๋ยพูดผิด น่ารักค่ะ L O V E greed greed ยักคิ้ว yep

รักพี่ชายมิวสิคที่สุด และจะรักตลอดปาย รักจังๆรักจิงๆ
มิวสิคไหว้สวย
ทาส

อ่อนน้อม มีสัมมาคารวะ

« ตอบ #61 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:03:53 PM »

พี่แมวขา

นู๋โพส 2 อันอ่ะค่ะ
แล้วนู๋จาได้รางวัล 2 ชิ้นมะค่ะพี่แมวขา    huhu

รักลูกยังไง ~~~ รัก "น้องมิว" อย่างนั้นเลยครับ
AimmIC
สมุนมือซ้าย

? สะ สะ สวัสดีครับบ ><

« ตอบ #62 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:34:10 PM »

^
^
^

เอ็มมี่ เขียนกลอนเหมือน น้องฝนด้วยย
พี่มิว รออ่าน  555 555

โห้ว แม่อุ้มจ๋า เอมมี่ไม่ได้เขียนกลอนซะหน่อย  crazy

มิว น่ารัก
ลูกสมุน
**

« ตอบ #63 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:37:17 PM »

greed greed จะกี่วัน

:greez:จะกี่เดือน

:greez:จะกี่ปี

:greez:ก็จะรักมิว

L O V E L O V E L O V E

"heart" is my name
สมุนมือขวา

« ตอบ #64 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:59:07 PM »

^
^
^

เอ็มมี่ เขียนกลอนเหมือน น้องฝนด้วยย

โห้ว แม่อุ้มจ๋า เอมมี่ไม่ได้เขียนกลอนซะหน่อย  crazy

ก็ไห้เขียนไงจ้ะ เขียนเเบบพี่ฝนไง ลองดู 
เดี๋ยวจะอกพี่เเมวให้หลายๆพวงเลย อิอิ

:love :heart
Nugay12
ลูกกระจ๊อก
*

รักเสมอ รักทุกวัน รักตลอดไป พี่ชายมิวสิค

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 07:07:40 PM »

crazy                                                                                                 
 crazy
 L O V E
 greed greed
 greed greed

รักพี่ชายมิวสิคที่สุด และจะรักตลอดปาย รักจังๆรักจิงๆ
นู๋ตรายู้ฮู
ลูกสมุน
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 07:55:36 PM »

จะบอกว่า มาอ่านนะ^^

จะบอกว่า รักคนอ่านนะจ๊ะ
      ^________^

รักเธอตลอดไป เพราะเธอคือดนตรีของหัวใจ
สุข ทุกข์ เดินเคียง ทะเลาะ สับสน และคอยปลอบใจ !!!
นู๋ตรายู้ฮู
ลูกสมุน
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 08:15:18 PM »

รัก รัก รัก คืออะไร ไม่เคยรู้
ก็เห็นอยู่แต่บรรยายไม่ได้
พูดไม่ออกบอกไม่ถูกไม่รู้เป็นไง
มันจุกแน่นอยู่ในใจเมื่อใกล้กัน

รักนะจ๊ะเด็กชายดนตรี
รักเสียงที่ฟังเพลินไพเราะพริ้ง
รักยิ้มที่ออกจากใจจริงจริง
รักทุกสิ่งที่รวบรวมเป็นมิว

รักนะดนตรีของหัวใจ
รักไม่เคยจางหายแม้ในฝัน
รักยังคงส่งไปอยู่ทุกคืนวัน
ให้หัวใจผูกกัน ให้รักหมุนรอบตัวเรา  ให้อยากได้ยินว่ารักกัน เอ้อ... จบยังไงเนี่ย งงอีกละ  555

รักเธอตลอดไป เพราะเธอคือดนตรีของหัวใจ
สุข ทุกข์ เดินเคียง ทะเลาะ สับสน และคอยปลอบใจ !!!
AimmIC
สมุนมือซ้าย

? สะ สะ สวัสดีครับบ ><

« ตอบ #68 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 10:22:33 AM »

^
^
^

ก็ไห้เขียนไงจ้ะ เขียนเเบบพี่ฝนไง ลองดู 
เดี๋ยวจะอกพี่เเมวให้หลายๆพวงเลย อิอิ

จริงรึป่าวค๊ะแม่อุ้ม เดี๋ยวเอมมี่จะแต่งกลอนมาเย๊อะๆเลย crazy
55555555555555555  555 555

noi
ลูกสมุน
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 01:02:16 PM »

:sing:คำว่ารักจากใจให้มิวสิค L O V Eคำว่ารักให้สุดใจ มิวสิคน่ารักคำว่ารักไม่มีวันจบ{รักมิวสิคผู้น่ารัก} wink wink wink wink wink wink
Nugay12
ลูกกระจ๊อก
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 06:24:15 PM »

เฮ้อ มะรู้จะบรรยายจากตรงไหน wink wink crazy luvluv L O V E yep yeah yeah argggggg
 มันมากเกิ๊นนนนนนนนนนน

รู้อย่างเดียวรักพี่มิวมะมีเปลี่ยน

*สายฟ้า เปรี้ยง
ลูกสมุน
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 07:08:03 PM »

นะผมก้อไม่รู้จะพูดไงดีอ่ะคับ "พูดไม่ค่อยเก่งแต่รักหมดใจ"  นะ  ความรู้สึกทู๊กกกอย่างมันอยู่ในคำๆนี้ อ่ะคับ รักพี่มิว

ง่ายๆสั้นๆได้ใจความ  555 555  คับ  คับ แค่นี้นะคับ   

แอบอยากได้ของรางวัล huhu huhu huhu yep

ผมจาร๊ากกพี่ชายคนนี้ตลอดดดดไป
เจ้าหญิงเมือง ก.
เจ้าถิ่น

« ตอบ #72 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:57:34 PM »

เธอ..คือดวงดาว ที่ฉันเฝ้ามองและรักเป็นหนักหนา
และฉันคือ...???

บอก "รัก" มิวสิค ในเดือนแห่งความรัก

เง้ออออออ..จะบอกแบบไหน บอกยังไง และบอกว่าอะไรดีล่ะ
ที่คนรับฟังเค้าจะอิ่มเอม อิ่มเอิบ ซาบซ่าน แดดิ้น หัวใจวาย โอ้ยยยยยย...คิดไม่ออก ทำไงดี  fire

คิด คิด คิด แล้วก็เริ่มนึกย้อนกลับไป แรกๆเราทำไงน๊า
เขินๆ กล้าๆ กลัวๆ ไม่ค่อยรู้จักใคร
..อยู่ๆจะเดินดุ่มๆไปสะกิดๆ แล้วพูด "รักมิวนะ"  ...หว๋ายยยย บ้าๆๆๆๆๆๆใครจะไปกล้า  oh no
แล้วทำไงล่ะ 55555 นึกได้แล้วก็ขำ  555
ช่วงนั้นเหมือนคนบ้า เจอมิวทีไรเป็นต้องขอลายเซ็นต์
ทำไมอ่ะเหรอ?  ..ก็ ก็ เวลามิวจะจรดปากกาเซ็นต์ให้ จะมีโมเม้นท์พิเศษด้วยล่ะ
มิวจะมองตา แล้วถามว่า "พี่ชื่ออะไรครับ"  ...หว๋ายยยย ชอบๆๆๆ อย่ามาจำชื่อเค้าได้นะ เพราะกลัวจะไม่ถามอีก กร๊ากกกกกกก
แล้ววินาที ที่มิวรอคอยคำตอบจากปาก เค้าก็อาศัยวินาทีนั้นบอกรักมิวผ่านทางสายตาไป   (ว้ายยยยยย เขินจัง)  ลูบหัว

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

เวลาผ่านไป ไวเหมือนโกหก

ปัจจุบัน
..อยู่ๆก็ตะโกนท่ามกลางผู้คนมากมาย  "รักมิวนะ"  
กลับมานั่งคิด คิด คิด เฮ้ยยยยย เราบอกรักมิวง่ายไปมั๊ย บ่อยไปมั๊ย จะน่าเชื่อถือมั๊ย จะน่าจดจำมั๊ย แล้วมิวจะรับรักเค้ามั๊ย  ???  แหะๆ
นั่งคิดมาหลายวันแระ วันนี้ได้คำตอบแระ

ไม่สนแล้ว ..จะง่าย จะบ่อย จะเบื่อ จะเอียน จะเลี่ยน  ก็จะบอกอ่ะ ก็คนมันรักอ่ะ ก็มันคิดถึงอ่ะ
ไม่เจอตั้งนาน เจอกันก็แป๊บๆ แว๊บๆ จะมาอั้น จะมากั๊ก จะมาเขิล จะมาช้าอยู่ใย
รักก็บอก "รัก"  
คิดถึงก็บอก "คิดถึง"

นี่แน่ะ ซะหน่อย ..
"มิววววววว คิดถึงจังเลยยยยยยยยยยยย..รักมิวววววว มากนะะะะะะะะะะะ..คิดถึงกันมั่งป่าววววววววว"

นี่ไง!!! ฉันคือ...คนที่รักเธอในแบบของฉันเอง
 luvluv

ยิ่งรักยิ่งลึกซึ้ง ยิ่งผ่านวันนานเพียงใด
ฉันยิ่งอุ่นใจ อยากจะอยู่ใกล้ๆเธอ
ชะ ชะ ช่า
สมุนมือซ้าย

ยังรักลิง.. Now&Forever

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 03:22:22 AM »

ถึง...

สุดที่รัก.. รัชพล.. คนเอาแต่ใจ    
อยากบอกรัก.. วันวาเลนไทน์.. อีกซักหน
จากคนนี้.. ไปให้ถึง.. ใครอีกคน
พ่อเนื้อคู่.. หนุ่มหน้ามน.. ล่องหนไว

อยากให้นั่ง.. ไทม์แมชชีน.. เข้าไปดู
หัวใจช่า.. ชมพู้ ชมพู.. มิวรู้ไหม
อยากจะเป็น.. เธอคือดาว.. อยู่ร่ำไป
สักวัน ไหม.. ได้เป็นคู่..อยู่กะมิว.  so hot

.. ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ..

กำเดากระฉูด

argggggg argggggg argggggg

<a href="http://www.youtube.com/watch/v/AUXM8B03Ic4&amp;feature=player_embedded" target="_blank">http://www.youtube.com/watch/v/AUXM8B03Ic4&amp;feature=player_embedded</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 01:58:23 PM โดย ช่า ณ บางพลัด » บันทึกการเข้า
Nugay12
ลูกกระจ๊อก
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 06:24:24 PM »

ได้ยินมั้ยในใจนี้ ได้ยินเสียงของหัวใจที่มันร้องเพลงนี้ไปเพื่อเธอหากวันเวลาจะพาโลกเปลี่ยนแปรผันไปเส้นทางยาวไกลแค่ไหนแต่รักยังเหมือนเดิมเก็บรักนี้ไว้ตรงที่เล็กๆในใจเก็บให้นานๆอย่าให้จางลบเลือนไป เมื่อเธอเหงาไม่เหลือใครโปรดรู้ว่าเธอนั้นยังมีฉัน อยู่ตรงนั้นเสมอตรงที่เล็กๆในใจ ความห่างไกลไม่มีความหมายใดๆ แค่เอามือขวาแนบอกซ้ายได้ยินมั้ยนี้คือเสียงของหัวใจของเรา จดจำไว้ข้างในนี้บันทึกเรื่องที่มี จดจำทุกวินาทีของใจ หากวันเวลาจะพาโลกเปลี่ยนแปรผันไปเส้นทางยาวไกลแค่ไหนแต่รักพี่มิวเหมือนเดิม....... L O V E greed greed luvluv crazy yep Bye sing ย่อง yeah yeah argggggg มิวสิคน่ารัก.......เธอคือคนสำคัญคนหนึ่ง  เธอคือหนึ่งในดวงใจ เธอมีความห่วงใยให้กันและกัน 
เธอคือคนนั้นที่ฉันรักมากมาย.......ความทรงจำดีๆจึงเก็บไว้ เป็นกำลังใจที่มีคุณค่า แม้ไม่อาจย้อนวันเวลา ขอให้รู้เธอยังมีฉัน หนึ่งลมหายใจนี้ ขอแทนสัญญาที่จะมีให้แทนคำพูด มากมายในใจ แทนรู้สึกลึกไว้ในแววตา^_^ ~_~  take photo :p จ๊ะเอ๋ read

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
พิมพ์
Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 8) บอกรัก " มิวสิค " ในเดือนแห่งความรัก
kelo-lt Theme designed by padexx