Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 9) อากาศร้อนๆ...พา "มิวสิค" ไปหลบร้อนด้วยความรัก -*-
kelo-lt Theme designed by padexx
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 9) อากาศร้อนๆ...พา "มิวสิค" ไปหลบร้อนด้วยความรัก -*-  (อ่าน 14444 ครั้ง)
เตาผิง
ลูกสมุน
**

เพราะพี่มิวคือคำตอบ

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 05:28:43 PM »

=เที่ยวที่ไหนนนนนน ?*
เที่ยวน้ำตกที่มี 9 ชั้น ! แร้วไปบนชั้นที่ 9   wink wink
 =ใส่ชุดอะไร =]'
ชุดดดด ? ไหพี่มิวแต่งเสื้อแบบ คอวีสีเทา แบบมีเสื้อคลุม!
 =มีกิจกรรมอะไร
กิจกรรมไร ? อ่อเร่น้ามกับมิวสิค ขอพี่มิวขี่หลัง ปร้วไหไคก้อได้
ถ่ายรูปไหหนูหน่อย 55555
 =ทำอะไรไหพี่มิวประทับไจ > <'
เปิดแทบ แร้วเต้นเพลงรัก ไหดู  555555*
** เพลงรักก็ต้องมีคำว่ารัก เพลงรักก็ต้องมีคำว่ารัก
เธอเป็นคนเดียวที่ทำให้ฉันรู้สึกแบบว่าลึกแต่ไม่ลับกับคำนั้น
เพลงรักเขามีให้คนที่รัก และเธอก็มีให้ฉันบอกรัก มิว*
 =อื่น ๆ
ขอพี่มิวกอดสักทีหนึ่ง แร้วก้อ ขอถ่ายรูปคู่สัก 20 รูป
 L O V E L O V E

Fon_LoveP'Music^^
สมุนมือซ้าย

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 11:56:51 AM »

แหะๆ ขอคิดก่อน แล้วจะมาตอบนะคร้า

FON  LOVE  P'MUISC

ศศิภา (น้องฝน) "คิดถึง" รัชพล (ป๊ะมิว ว) * แค่ได้คิดถึงก้อเป็นสุขใจ
ORN
ลูกกระจ๊อก
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 11:15:20 PM »

-  เที่ยวที่ไหน
เที่ยวที่ไหนหรอค่ะ ถ้าพาไปลพบุรีพี่มิวคงเบื่อ เพราะเจอแต่เพื่อนๆ 555 555 ล้อเล่นค่ะ ก็คงพาเที่ยวในประเทศไทยของเรานี่แหละค่ะ เพราะเค้าบอกว่า"เที่ยวไทยคึกครื้น เศรษฐกิจไทยคึกคักค่ะ " อิอิ แล้วก็ต้องเป็นสถานที่ใกล้กทม.ด้วยค่ะ เพราะน้ำมันแพง ต้องช่วยกันลดโลกร้อนค่ะ  เออ..เอาเป็นว่าพาไป เที่ยวตลาดมหาชัยกับพาชมปากอ่าวค่ะ ที่จ.สมุทรสาคร (จ.บ้านเกิดหนูเองค่ะ) yep yep

- ใส่ชุดอะไร

ก็คงอยากให้พี่มิวใส่เสื้อคลับมิว(สีฟ้านะค่ะ) เพราะจะได้เข้ากับสีน้ำของอ่าว  แล้วก็ใส่หมวกเป็นหัวลิงค่ะ

- มีกิจกรรมอะไร

กิจกรรมคงจะให้พี่มิวมาช่วยปลูกป่าชายเลน มาชมตลาดมหาชัย แล้วก็พาชมสัตว์น้ำที่บริเวณปากอ่าวแล้วก็พาชิมอาหารทะเลที่ร้านติดกับอ่าวบางเดือนบริเวณปากอ่าวจะมีปลาโลมาด้วยนะค่ะ

- จะทำให้มิวประทับใจอย่างไร

อันนี้ก็ไม่รู้ว่าพี่มิวจะประทับใจหรือเปล่า แต่หนูมีความประทับใจมากค่ะ ที่ได้พาพี่มิวมาเที่ยว

- อื่นๆ 

ก็คงอยากให้พี่มิวพา ครอบครัวกับแฟนคลับมาเที่ยวด้วยกันค่ะ
(( แอปซีลอน ))
ลูกกระจ๊อก
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 04:03:27 AM »

- เที่ยวที่ไหน

ทริปตะลุย 8 วัดที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ดีกว่า
ได้ออกกำลังกาย ไหว้พระ ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน
หาของอร่อยๆขึ้นชื่อกิน โดยเฉพาะ กุ้งแม่น้ำเผา อิอิอิ

โอ๊ะโยะโย๋ ลูบหัว โอ๊ะโยะโย๋ ลูบหัว โอ๊ะโยะโย๋ ลูบหัว โอ๊ะโยะโย๋ ลูบหัว

- ใส่ชุดอะไร

ชุดง่ายๆสบายๆ เสื้อยืด ( อย่าเอาสีดำดีกว่า ที่นั่นร้อน ) กางเกงสามส่วนสี่ส่วน เวลาปั่นจักรยาน
ใส่ยีนส์บางทีมันลำบาก รองเท้าผ้าใบ ใส่สบาย ง่ายต่อการถอด เพราะจะถอดรองเท้าหลายที่

handsome so hot handsome so hot handsome so hot handsome

- มีกิจกรรมอะไร

เอาเป็นทริปแบบลุยๆ ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งออกกำลังกายเลยดีกว่า นั่งรถไฟที่หลักสี่หรือหัวลำโพง
ไปลงจังหวัดพระนครศรีอยุธยาไป เช่าจักรยานSpot ปั่นตะลุยไปไหว้พระ 8 วัดดีกว่า
9 วัดมีแต่คน Hit เวลาทำอะไรบุญกุศลจะได้วนเวียนอยู่ในตัวเราเหมือนเลขแปด เริ่มจากนอกเมืองเลย
วัดพนัญเชิงเป็นวัดที่คนมาเที่ยวอยุธยาต้องมาไหว้ แล้วต่อด้วยวัดใหญ่ชัยมงคล ไหว้สมเด็จพระนเรศวรมหาราชที่วิหาร
แล้วต่อด้วยวิหารมงคลบพิตร ตามด้วยวัดพระศรีสรรเพชร พา มิว เดินตลาดซื้อของฝากสักแปป แล้วพาขี่ช้างวนรอบ
อุทยานประวัติศาตร์ ต่อด้วยวัดพระราม ซึ่งมีบึงขนาดใหญ่ ร่มรื่น ต่อด้วยวัดมหาธาตุ ซึ่งเป็นวัดที่ประดิษฐาน
พระบรมธาตุใจกลางพระนคร แล้วปั่นจักรยานออกจากตัวเกาะอีกด้านไปวัดท่าการ้อง ซึ่งมีห้องน้ำที่สวยมากๆ
แล้วต่อด้วย วัดชัยวัฒนาราม ซึ่งเป็นวัดสุดท้ายเนื่องจากตอนเย็นวัดนี้สวยมากๆๆๆ ถ้าจะเอาครบ 9 วัด อีกวัดนึง
ที่ผมชอบไปพักผ่อน ทำสมาธิมากที่สุดคือ วัดภูเขาทอง อยู่ห่างจากตัวเมืองประมาน 2 กิโลเมตร มีเจดีย์ใหญ่
กลางทุ่ง พร้อมด้วยอนุเสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช นอกจากไหว้พระแล้ว เรายังสามารถไปแหล่งที่เป็น
วิถีชีวิตชาวบ้านของจังหวัดกรุงศรีอยุธยาได้เช่น การจับปลา การเลี้ยงสัตว์ หรือทำขนมไทย ทำมีดดาบ เป็นอันว่าจบทริปครับ

yeah yeah yep yeah yeah yep yeah yeah yep yeah yeah yep yeah yeah yep
- จะทำให้มิวประทับใจอย่างไร

คิดว่าทำวันนี้ให้สนุกที่สุด ไม่มำให้มิวเคลียด ทำให้มิวรู้สึกปลดปล่อยสบายๆ
ทำจิตใจให้สงบเวลาไหว้พระ แล้วได้ออกกำลังกายโดยการปั่นจักรยาน ได้ทั้งบุญและสุขภาพ
ผมเชื่อว่า มิว คงประทับใจ จังหวัดพระนครศรีอยุธยาแน่ๆ เพราะคนดีศรีอยุธยามีเยอะ
(( ผมไม่ใช่คนจังหวัดนี้นา...เพียงแต่ไปบ่อยๆเวลาเคลียดๆหรืออยากอยู่คนเดียว))

luvluv ลูบหัว luvluv ลูบหัว luvluv ลูบหัว luvluv ลูบหัว luvluv

- อื่นๆ

จากที่ผมเขียนมาอากาศมันก็ร้อนๆนะ แต่พอได้สิ่งดีดีกลับไป ใจมันจะร่มๆเย็นๆ
แต่ถ้าโชคดี อยุธยาบางทีอากาศก็ร่มๆครึ้มๆทั้งวัน แต่ไม่มีฝน อย่างนี้ต้องหาคน ปักตะไคร้!!

โอ๊ะโยะโย๋ 555 ย่อง announce ลูบหัว please sing dance ดึ๋ย take photo L O V E

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2010, 04:06:04 AM โดย (( แอปซีลอน )) » บันทึกการเข้า

In The Arm of The Angels

Fly Away From Here.....

I ? MUSIC
porplatatee
ลูกสมุน
**

สักวันเราคงเจอกัน(อีกครั้ง)

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 09:52:05 PM »

so hot so hot

รอสักวันที่เราจะได้เจอกันอีกครั้งนะคะพี่มิว
แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~
กำนันผู้ดูแล

ชีวิต แมว แมว ^ ^

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 11:15:53 PM »

wink wink
แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~
กำนันผู้ดูแล

ชีวิต แมว แมว ^ ^

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 10:30:35 AM »

หายไปนาน เพราะคอมพัง

ขอโทษนะคะทุกคน T.T

ใครยังไม่โพสรีบโพสนะคะ จะให้ มิวสิค มาเลือกล่ะค่ะ
ต่อเวลาอีก 1 อาทิตย์ อิอิอิ
เจ้าหญิงเมือง ก.
เจ้าถิ่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 03:16:17 PM »

แวะมาตอบด้วยๆๆๆ

เค้าจะพาป๊ะหลบร้อน ไปนอนจับมือกันนับดาวที่..ท้องฟ้าจำลอง

พอเห็นดาวตก ก็จะชวนกันอธิษฐานขอพร

แล้วก็จะชวนป๊ะร้องเพลง..ฝนดาวตก หลิวซิงหยี่ ด้วยกัน

ว้ายๆๆๆๆ

wink wink  wink wink

ยิ่งรักยิ่งลึกซึ้ง ยิ่งผ่านวันนานเพียงใด
ฉันยิ่งอุ่นใจ อยากจะอยู่ใกล้ๆเธอ
ปฏิทิน
ลูกสมุน
**

____ รัก _____

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 08:36:32 AM »

ย่อง
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
Home » ชุมชนแกงค์ลิง » งานวัด »  (ผู้ดูแล: mmg, แมวน้ำคนสวย ~ ~ ~)หัวข้อ: (กิจกรรมที่ 9) อากาศร้อนๆ...พา "มิวสิค" ไปหลบร้อนด้วยความรัก -*-
kelo-lt Theme designed by padexx